Hiển thị kết quả từ 1 đến 2 / 2

Chủ đề: Không nhận USB?

Like
    0

Không nhận USB?

Máy tính của tôi dùng mainboard TOMATO và có chân để cắm USB (tôi mua máy cách đây 4 năm), tôi dùng win2000, nhưng khi tôi đấu đầu cắm USB vào main và cắm đầu còn lại vào ổ flash thì hệ điều hành không nhận USB. Bạn nào có biết lý do tại sao không và cách khắc phục thể nào? Xin cảm ơn trước nhé.
    Quote Quote

Like
    0
    Vô controlpanel->system->hardware->device manager->check universal ****** bus controller coi đã có chưa ?
    Hoặc vô bios coi đã enable usb controller chưa ?
    Máy trên 4 năm vậy là P3 hay sao? P3 thì đã có cổng usb ở đằng sau rồi ( 2 thì phải, tui không nhớ rõ)
    Cổng usb không có ỡ đằng sau máy mà phãi gắn bằng cable nối vô main ra cái cỗng usb à ( dạng usb pci bracket ) hay là sao? Nếu vậy coi lại đấu dây cáp usb vô main chưa đúng rồi.
    Trường hợp này cũng hay gặp đối với case P4 có front usb port.Nối dây không đúng hoặc là khi cắm vô cổng usb đằng trước, win nó không nhận ra thiết bị usb đó họac tệ hơn là cái usb đó cũng tiêu luôn do cháy vì ,sai điện áp nhất là mấy em flask disk bây giờ.Tui bị thằng bạn làm tiêu cũa tui 1 cái pen drive cũng là do nguyên nhân này đây

Thứ tự dấu dây cáp usb là đen xanh trắng đỏ.Kế cặp chân sẽ nối vô dây cáp màu đỏ là 1 chân lẽ ỡ ngòai củng.Nếu được thì mượn cũa ai đang xài main P4 cái usb port pci bracket coi tham khão gắn cho đúng.Hợac lấy cái usb port gắn khe pci đó cắm vô main là sure okie ngay thôi.Chắc ăn thì coi lại manual cũa cái main cà chua đó.

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết