Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 10
    Like
    0

Muốn trở thành 3D Animator phải bắt đầu từ đâu

Mình rất đam mê manga, anime . Khi tốt nghiệp THPT do điều kiện kinh tế gia đình không khá giả, cũng ko được ai định hướng cho nghề nghiệp tương lai nên đã chọn theo nghành CNTT, chuyên nghành QT mạng.

Bây giờ đã tốt nghiệp, có một công việc lương không cao cuộc sống cũng tạm ổn. Ước mơ ngày nhỏ lại bắt đầu nhen nhúm, mỗi ngày coi kênh Disneychanel mà thấy ham.

Tiền dành dụm cũng tạm đủ, nhưng mình không biết phải bắt đầu từ đâu. Mình muốn học 3D nhưng không rành về 2D (chỉ biết mỗi photoshop và corel). Vậy có cần phải học 2D trước rồi mới lên 3D không.

Xem trên mạng thì thấy rất nhiều trung tâm, coi mà váng hết cả đầu. Mọi người bảo tự học nhưng làm sao khởi hành khi chưa biết điểm xuất phát.

Mong những bạn đi trước đã và đang làm trong nghành này tư vấn cho mình nên bắt đầu từ đâu cũng như nên theo học ở trung tâm nào.

P/S: Mình cũng đã tham khảo mấy trung tâm như :Arena (không có khả năng đóng học phí)
    polygon ( tháng 11 mới có khóa mới)....

Mình tính theo khóa graphic design 7 tháng tại hoa sen, học xong thì polygon cũng vừa vặn mở khóa mới , lại theo tiếp khóa 8 tháng bên này. Các bạn thấy học vậy ổn không
    Quote Quote

Like
    0
    Kế hoạch như thế của bác em thấy cũng ổn ah.
    Muốn trở thành animator 3d thì đầu tiên bác phải có kiến thức về animation của 2d. Nắm vững các quy luật chuyển động thì làm bên 3d chỉ còn trau dồi kỹ năng tools thui ^^

Like
    0

Hoc3d_animation

Quote Được gửi bởi t011 View Post
    Mình rất đam mê manga, anime . Khi tốt nghiệp THPT do điều kiện kinh tế gia đình không khá giả, cũng ko được ai định hướng cho nghề nghiệp tương lai nên đã chọn theo nghành CNTT, chuyên nghành QT mạng.

Bây giờ đã tốt nghiệp, có một công việc lương không cao cuộc sống cũng tạm ổn. Ước mơ ngày nhỏ lại bắt đầu nhen nhúm, mỗi ngày coi kênh Disneychanel mà thấy ham.

Tiền dành dụm cũng tạm đủ, nhưng mình không biết phải bắt đầu từ đâu. Mình muốn học 3D nhưng không rành về 2D (chỉ biết mỗi photoshop và corel). Vậy có cần phải học 2D trước rồi mới lên 3D không.

Xem trên mạng thì thấy rất nhiều trung tâm, coi mà váng hết cả đầu. Mọi người bảo tự học nhưng làm sao khởi hành khi chưa biết điểm xuất phát.

Mong những bạn đi trước đã và đang làm trong nghành này tư vấn cho mình nên bắt đầu từ đâu cũng như nên theo học ở trung tâm nào.

P/S: Mình cũng đã tham khảo mấy trung tâm như :Arena (không có khả năng đóng học phí)
    polygon ( tháng 11 mới có khóa mới)....

Mình tính theo khóa graphic design 7 tháng tại hoa sen, học xong thì polygon cũng vừa vặn mở khóa mới , lại theo tiếp khóa 8 tháng bên này. Các bạn thấy học vậy ổn không
    Bạn Liên lạc với Thầy Hoàng ở Qn Bình thạnh đễ tư vấn sẽ rõ ngay , Vì Thầy ấy đang nhận hocvien dạy về model và animation để làm quảng cáo và phim hoạt hình đó.- email của thầy là :hoanrmax@yahoo.com

Like
    0
    Ở nước ngoài (Úc chẳng hạn) có các khóa học về cái này. Còn ở mình thì bạn phải tự học thôi, bắt đầu từ vẽ tay cái đã. Thân!

Like
    0
    theo mình thì amination có nhiều lĩnh vực lắm

chẳng hạn như họa viên kiến trúc chuyên vẽ công trình dạng 2D rồi dựng lên 3D
    sau đó dùng 3dsmax gắn cammera cho chay theo line định sẳn
    ---> amination theo ngoại thất, phối cảnh

Hoa viên đi theo hướng modeling hình dạng từ còn người cho đến đồ vật, biểu hiện các động tác, cử động, tâm trạng

họa viên đi theo hướng các hiệu ứng cháy nổ, khói, gió....

bạn nên xác định hướng đi, đừng tham chọn hết vì bạn se ko có đủ thời gian đâu.

như mình thì là họa viên kiến trúc, 3 phần mềm mà mình luôn sử dụng là:

Autocad: dùng để thiết lập bản vẻ 2D
    Sketchup: dùng để dựng phối cảnh 3d, ngoại thất
    3dsmax: dùng để làm trích đoạn movie...

biệt thự này là công trình mời mới dựng gần nhất
    tài năng còn hạn chế nhưng khí thế rất hào hùng hihihi.

edv.forumup.vn
    Được sửa bởi tangqiying lúc 15:40 ngày 23-08-2011

Like
    0
    bạn vẽ cái biệt thự đẹp thế, cái này vẽ bằng công cụ gì đó bạn?
    Quote Được gửi bởi tangqiying View Post
    theo mình thì amination có nhiều lĩnh vực lắm

chẳng hạn như họa viên kiến trúc chuyên vẽ công trình dạng 2D rồi dựng lên 3D
    sau đó dùng 3dsmax gắn cammera cho chay theo line định sẳn
    ---> amination theo ngoại thất, phối cảnh

Hoa viên đi theo hướng modeling hình dạng từ còn người cho đến đồ vật, biểu hiện các động tác, cử động, tâm trạng

họa viên đi theo hướng các hiệu ứng cháy nổ, khói, gió....

bạn nên xác định hướng đi, đừng tham chọn hết vì bạn se ko có đủ thời gian đâu.

như mình thì là họa viên kiến trúc, 3 phần mềm mà mình luôn sử dụng là:

Autocad: dùng để thiết lập bản vẻ 2D
    Sketchup: dùng để dựng phối cảnh 3d, ngoại thất
    3dsmax: dùng để làm trích đoạn movie...

biệt thự này là công trình mời mới dựng gần nhất
    tài năng còn hạn chế nhưng khí thế rất hào hùng hihihi.

edv.forumup.vn

Like
    0
    quá cái biệt thự đẹp quá làm sao làm dc vậy chỉ nghề mình với

Like
    0
    Để làm ra được 1 sản phẩm như thế người ta phải tốn biết bao công sức, đâu phải nói chỉ là chỉ được đâu. Nếu bạn thật sự đam mê nó thì sẽ không nói như vậy đâu.

Like
    0
    Trong 3D, tuy dựng hình cũng khó nhưng mình biết cái khó nhất là dựng và và vẽ nên hình người.
    Mình nghe mấy anh chị làm bên 3D bảo, hiện tại đào tạo bài bản và có chất lượng trong dựng 3D thì ở Đại học Kiến trúc là ổn nhất. Tuy nhiên, mình không biết họ có mở các khóa đào tạo ngoài chính quy hay không. Bạn thử tìm hiểu thêm nhé.
    Tiện thể, theo mình biết, công cụ được các Animator ưa chuộng và sử dụng trong dựng 3D là công cụ 3D Max. Dựng nên hình chuẩn, màu sắc chân thật, căng và nét trong từng góc cạnh.
    Chúc bạn thành công với niềm đam mê của mình! (^.^)

Like
    0
    Bạn có thể tham gia các khóa học ngắn hạn để xem mình có phù hơp với ngành 3D animation

Trang khóa học 3d: effefx. com
    Được sửa bởi ellight4 lúc 12:55 ngày 04-09-2012

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết