Hiển thị kết quả từ 1 đến 4 / 4
    Like
    23

Ai giúp mình cái này : Ajax post +show nội dung ma ko refesh trang

mình dang làm 1 cái form có cái box insert name. dưới cái form là cái bản show ra những cái name khi insert.

mình làm cái vụ insert vào data bằng ajax thì duoc rồi, còn cái vụ mà nó tự động hiện dưới cái bảng khi co 1 name mới duoc insert vào database ngay khi mình insert thì chua duoc.
    bạn nào giúp hướng dẫn mình cái đó với. demo or link nào có cái demo nhu mình cần thì send cho mình nhé. cần gấp lắm.
    Quote Quote

Like
    1
    Vụ tự động hiện dưới cái bảng thì bạn dùng javascript được rùi
    Nếu insert thành công thì thêm vào

Like
    0
    function stateChanged()
    {
    if (xmlHttp.readyState==4 || xmlHttp.readyState=="complete")
    {
    try{document.getElementById(element).innerHTML=xml Http.respon***ML.getElementsByTagName('data')[0].firstChild.data;
    }catch(e)
    {
    }

try{
    them bang day
    }
    catch(e)
    {
    }

}
    }

Like
    16
    khi ajax insert xong thì trả về đoạn html cần chèn chứa nội dung mới chèn và các thông tin liên quan (ví dụ tên , hình ảnh người gửi v.v.v...)

tại client khi ajax thành công , lấy dữ liệu ajax trả về chèn vào chỗ cần chèn. thường jquery append hay gì gì đó ... tham khảo ở đây : http://api.jquery.com/category/manip...ertion-inside/

thiết lập lại các event (nếu có) cho các thành phần mới dc chèn. ví dụ như sau khi post 1 comment , show comment mới post tại trang hiện tại, thì phải làm cho cái nút delete của comment đó hoạt động , hoặc nút show form reply cho bình luận đó . nhớ tránh double event

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết