Trang 1 / 3 123 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 22
    Like
    0

Thông tin Xin tư vấn làm website 3D cần nhân viên có chuyên môn nào?

Mong các bác có kinh nghiệm về làm web 3D, web game 3D mini tư vấn cho e.
    Hiên e muốn làm 1 trang web 3D, có nhân vật 3D mà user có thể điều khiển được, chat với nhau... giống như các game 3D trên Zing như: nông trại vui vẻ...

Em phải cần nhân viên có chuyên môn như thế nào ạh? Để làm 1 website như thế thì phải qua các khâu nào? (thiết ke, coding...) MOng các bác chỉ giáo tận tình.

Xin cám ơn
    Quote Quote

Like
    0
    Bro email hỏi thử Mis.Thảo bên PLG chắc sẽ có câu trả lời. Bên họ là đơn vị đầu tiên thiết kế hội chợ, triển lãm với công nghệ web 3d đấy

Like
    2
    làm web 3d là làm trên flash là các bạn nhỉ em cũng không rõ lắm nha

Like
    0
    Mình cũng đang muốn xem cái này thế nào. Cảm ơn các bác chia sẻ.
    Why Not Me

Like
    2
    Quote Được gửi bởi giangvy1011 View Post
    Mong các bác có kinh nghiệm về làm web 3D, web game 3D mini tư vấn cho e.
    Hiên e muốn làm 1 trang web 3D, có nhân vật 3D mà user có thể điều khiển được, chat với nhau... giống như các game 3D trên Zing như: nông trại vui vẻ...

Em phải cần nhân viên có chuyên môn như thế nào ạh? Để làm 1 website như thế thì phải qua các khâu nào? (thiết ke, coding...) MOng các bác chỉ giáo tận tình.

Xin cám ơn
    cái đó theo mình chắc khó, cần cả một đội ngũ
    desgin... nhiều thứ tớ ngày xưa cũng có tham gia một dự án nhưng chỉ là tham gia cho có chứ chẳng làm được gì , học hỏi mấy anh ấy là chính nếu bạn muốn làm thì có thể pm mình

cho mình hỏi thêm tí : mà bạn có thể trả bao nhiêu cho cái web đó

http://biquyetthanhcong.net/oh

Like
    0
    bác nào có ít tài liệu web 3d up lên cho mọi người cùng tham khảo nhé, web 3D hiện tại đang rất hot mà nhiều ae (có e trong đấy) đang rất lờ mờ!

Like
    0
    Em chơi mấy game 3D trên web toàn thấy nó bắt cài Plugin ko ah.Còn 2D flash thì hình dễ thương thôi chứ chẳng đẹp ..
    Chúc bác thành công.

Like
    0
    chắc phải đi học vài khóa 3D và Flash rồi. Như: 3D Max chẳng hạn.

Like
    1
    làm web 3d cơ à em muốn theo về cái đó nhưng mà không biết bắt đầu từ đâu có bạn nào theo rồi chỉ cho mình với được không

Like
    0
    Ở thời điểm HADS viết bài này thì hiển thị 3D trên web thực sự chưa ấn tượng. Thành công nhất có lẽ phải kể đến nền tảng của google. Tuy nhiên, cũng như các Engine khác, người dùng muốn trải nghiệm thì phải cài plugin cho trình duyệt. Việc này khiến không ít người ngần ngại.
    Flash là một nền tảng trình chiếu media (trong đó có 3D) được nhiều người chấp nhận. Flash dùng CPU để sử lý nội dung 3D. đây là một lợi thế khi không cần đến phần cứng đắt tiền cũng có thể trình chiếu nội dung 3D. Với những cảnh lớn, yêu cầu chất lượng cao Flash lại chưa phải là sự lựa chọn tốt.
    HTML5 - chuẩn web mới ra đời hứa hẹn nhiều đột phát đặc biệt với sự hỗ trợ đa phương tiện ngay trong trình duyệt mà không phải sử dụng bất kỳ thành phần bên ngoài nào. Trình diễn nội dung 3D trên công nghệ WebGL, hỗ trợ tăng tốc phần cứng. Tuy nhiên đây là công nghệ của tương lai. Hơn nữa, có thông tin cho rằng Microsoft chưa chấp nhận chuẩn mới này vì những lý do bảo mật cũng khiến nhiều người phải suy nghĩ.
    Có rất nhiều Engine hỗ trợ hiển thị 3D trên web, chúng có chung một đặc điểm là nếu muốn xem thì phải cài đặt thành phần hỗ trợ cho trình duyệt. Đôi khi bạn phải có card đồ họa
    Web 3D là ý tưởng đã được hình thành từ lâu nhưng để hiện thực nó vẫn cần thời gian khá dài nữa. Tin vui cho các 3D Designer là lại có thêm công việc để làm ...

Trang 1 / 3 123 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết