Hiển thị kết quả từ 1 đến 9 / 9
    Like
    0

Vấn đề Việt hóa Linux

Mình thấy có rất nhiều bạn dùng Linux.Và cũng có rất nhiều người sử dụng Linux của Việt Nam chúng ta nhưng các bạn thấy đấy nó rất chán đúng không.Các bạn đã có ý đình Việt hóa một bản Linux cho mình từ A-Z chưa?. Có bạn nào đã từng thử Việt hóa Linux rồi thì xin hãy chỉ bảo cho mình với.
    Thank
    Quote Quote

Like
    0
    vì sao lại rất chán?
    Nếu muốn góp sức vào Việt hoá các phần mềm hay cả HDH, bạn nên tham gia VietLUG mailing list và gửi lên đề nghị muốn giúp đỡ, sẽ có người liên lạc với bạn.
    Việt hoá linux k0 phải chỉ là chuyện của thế kỉ 21 đâu.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi ITHaNam
    Mình thấy có rất nhiều bạn dùng Linux.Và cũng có rất nhiều người sử dụng Linux của Việt Nam chúng ta nhưng các bạn thấy đấy nó rất chán đúng không.Các bạn đã có ý đình Việt hóa một bản Linux cho mình từ A-Z chưa?. Có bạn nào đã từng thử Việt hóa Linux rồi thì xin hãy chỉ bảo cho mình với.
    Thank
    Nói rõ xem vì sao chán ? chán cái gì ? chán như thế nào ? có bao nhiêu sự chán ?

Like
    0
    Như VietKeyLinux đấy lỗi nhiều quá. CMSLinux thì cũng gần như vâyh. Còn VnlinuxCD thì mình chưa dùng nên cũng không rõ lắm.

Like
    0
    Hờ, thế là linux Việt Nam tự việt hóa mới chán, mà nói thế thì đúng quá rồi. Sao không dùng bản linux tiếng anh nhỉ, windows ta vẫn dùng tiếng anh có sao đâu.

Like
    0
    fedora, mandrake, suse có option tiếng việt đó, xời đi xem có ngon hơn vk không ?
    cms cũng không tệ nhưng nhân cũ quá thôi, hardware nhận diện khó nên hơn ngại chứ gì
    tui thì cứ dùng bàn tiếng anh cho nhanh gọn, quen ròi, có tiếng việt có khi lại không hiểu nó là cái gì í chứ
    Được sửa bởi onp lúc 01:28 ngày 24-09-2004

Like
    0
    nhu cầu xài tiếng Việt khá là bức thiết đối với HDH Linux.nhưng mà việc việt hoá ko phải đơn giản đâu.ko phải chỉ là sửa lại tiếng việt trên giao diện thôi là xong đâu.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi ITHaNam
    Như VietKeyLinux đấy lỗi nhiều quá. CMSLinux thì cũng gần như vâyh. Còn VnlinuxCD thì mình chưa dùng nên cũng không rõ lắm.
    Cách tốt nhất để cho nó hết lỗi là report cho developer để họ sửa. VK và CMC có trang web của họ. Những distro khác, nếu có lỗi tiếng Việt thì bạn có thể report lên http://vnoss.org/forum/ hoặc http://vnlinux.org/forum.cgi.

Like
    0
    Mình cũng đã gửi một vài lỗi cho VietKeyGroup rồi. Không biết là thế nào. Hy vọng là họ sẽ sửa chữa.

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết