Trang 3 / 3 FirstFirst 123
Hiển thị kết quả từ 21 đến 27 / 27
    Like
    8
    Quote Được gửi bởi LNS View Post
    Thanks bạn nhìu. Mình chưa thử nữa, vì mình định bỏ khoảng 15-20 ngày mới làm. Vì để cho anh GA "dịu dần" Chứ mới bị "ban domain" mà làm lại nữa thì coi chừng "die" cái acc lun.
    anh í khó tính lắm đó pác, cẩn thận, em bị warning một lần lập tức bỏ hết mấy site có vài k traffic/ngày để khỏi cúm.Bây giờ mấy site đó traffic để không ko bít làm gì nữa,thà ít ít một tí mà an toàn.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi bánh mì bơ sữa View Post
    anh í khó tính lắm đó pác, cẩn thận, em bị warning một lần lập tức bỏ hết mấy site có vài k traffic/ngày để khỏi cúm.Bây giờ mấy site đó traffic để không ko bít làm gì nữa,thà ít ít một tí mà an toàn.
    vậy bán traffic cho mình nha? mình thì lại không sao kiếm đc visitors

có lẽ nhờ bạn mình mới sống đc chăng?

PM mình nhé

Like
    3
    @kiemxienculi: Mình vừa test thử cách của bạn. Mình có cảm giác các đặt thẻ meta BASE mà bạn đề cập ko hợp lệ với GA thì phải. Vì lúc đó 2 site chạy song song cùng 1 code, lúc đó:
    + Mà liệu như vậy ad GA có hiển thị ko te? Vì domain củ bị "ban" rùi. Thế user vào domain củ thì ads GA có hiển thị? (Mình chưa đặt lại GA trên site mới )
    + Khi truy cập bằng url củ, redirect sang url mới ==> liệu referrer là url củ? (mình sợ vi phạm luật GA).
    + Liệu ranking có bị sụt giảm do 2 domains khác nhau cùng xài 1 data, tức là trùng lặp ==> G! xếp hạng thấp hơn.

Like
    15
    domain bị ban thì ads nó sẽ không lên, thế thôi. Domain mới thì vô tư.

Bác xài Header 301 để redirect thì vô tư, không có gì phải lo về vụ referrer cả, và ranking thì 2 tháng đầu có sụt giảm chút.

Mấy cái vụ này tui biết là vì tui cũng đã từng ... bị ban 1 domain rồi. Move qua site mới, nhét ads vào vô tư thôi .

(Nhớ xài header 301 để redirect nhét bác, và vào webmaster tool báo cho nó biết, header 301 là gì thì google nhé bác: http://www.google.com/search?hl=en&s...=g-v1&aql=&oq=)

Like
    3
    @BoTayConGaQuay BoTayConGaQuay: Thanks pác nhìu. Mà mình ko hiểu pác bảo vào Webmaster Tools để báo là thế nào? Mình nghĩ chỉ cần chuyển + làm mọi thứ cho site mới để G! index. Mình ko hiểu báo là báo gì vậy pác?

Đây là code redirect 301. Ae nào dính thì tạo file .htaccess với nội dung:
    Code:
    Options +FollowSymLinks
    RewriteEngine on
    RewriteBase /
    RewriteRule (.*) http://sitecuaban.com/$1 [R=301,L]
    Đảm bảo nó sẽ redirect mọi url từ site củ đến site mới.

Like
    15
    Vào webmaster tools, mục Change of Address mà báo để nó index lại cho nhanh, đọc hướng dẫn của G nhé bác:

http://www.google.com/support/webmas...y?answer=83106

(Nếu site bác lớn, bác mà báo change 1 phát nó vào index khủng hoảng luôn )

Like
    3
    @BoTayConGaQuay: Thanks. Thì ra có vụ này làm cho index nhanh hơn. Làm liền

Trang 3 / 3 FirstFirst 123

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết