Trang 2 / 5 FirstFirst 12345 LastLast
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 43

Chủ đề: 3dmax vs maya ???

Like
    0
    hon hay ko co lam moi biet! tui lam trong cty tui ko co thang nao lam max ma cung ko mua ban quyen nua! danh cho dan lam game thi tot hon. maya phai lam setup xuong rat can than de co the lam cho 1 film hoat hinh tuogn doi thoi! con max thi tui chua lam qua khau setup (ko lam bang character nhe! vi do la co san hop voi game hon) con neu tui danh gia thi thang max chi la dan em thui ! chac ong lam max quen nen noi the thu la maya 1 lan di!
    jamstudio chấm vn

Like
    0
    Nghiêm túc mà nói thì cho đến giờ 3dsmax đang thống trị thế giới làm game và architect. Còn Maya thì thống trị thế giới làm phim, truyền hình và kỹ xảo. Rất nhiều cao thủ đã chuyển từ Max sang Maya và rất nhiều Newbie cũng như Veterant vẫn hết sức chung thủy với Max.

Phiên bản Max mới nhất đang cố gắng thâm nhập thế giới kỹ xảo và phim, còn Maya thì ngược lại, bản Maya 6 đang cố gắng thâm nhập thế giới làm game. He he... tốt nhất ai quen gì thì dùng đó, dùng cho siêu cao thủ 1 cái là quá tuyệt vời để làm mọi thứ...

Like
    0
    moi nguoi mot y! hay chung to ban linh của minh di ban nhe! dừng làm that vong dan 3d minh nhe!
    sory bac dang lam o day co the mat bi ko? chac cung dang online phai ko?
    jamstudio chấm vn

Like
    0
    Đúng là thằng maya hay ghê , theo ý mình nha , mình cũng chuyển từ max sang nè. Mình thắc mắc là hình như ở nước mình ngươì ta chuộng max hơn , xem trên các báo tyuển việc làm về multimedia , mình thấy ngươì ta toàn là tuyển max không hà.Cũng có thể mình không biết nhiều về việc đó. Nếu mình muốn học để đi làm thì mình học max , còn học để tạo animation , effect chơi thôi thì mình sẽ chọn maya.

Like
    0
    3dmax và maya,cả hai đều có cái hay riêng của nó,nếu mà hiểu biết cả hai thì chắc chắn sẽ có được những tác phẩm hoàn hảo.theo như lời thch nhân xét thì cũng chỉ đúng 1 phần thôi.sở dĩ ở VN tuyển dụng MAX nhiều vì phục vụ cho vẽ kiến trúc,KT nhiều hơn.

Like
    0
    Mai tui ra hàng đĩa mua con Maya 6 về coi đã, tự dưng vớ được e-book Maya 5 lại nổi hứng muốn học Maya

Like
    0
    thế không biết có chỗ nào tuyển dụng maya không hơ anh em ?

Like
    0
    ở VN hiện nay người dùng Maya hơi ít,tuy nhiên ko phải là ko có những pro về maya như bác Thongtm,MinhHoatHinh....họ đều đang làm những công việc có 3D.nếu có kiến thức MAX khi chuyển qua maya tương đối đơn giản.với những ai thích làm model nhân vật hoạt hình thì khi dùng maya sẽ cảm thấy thoải mái và thích hơn do cơ chế quản lý mặt poly của nó khá tốt.về phần animation cũng hiệu wả hơn.nói túm lại thì ai thích làm phim,làm hoạt hình thì Maya là no.1.

Like
    0
    Bac DUC có biết cờ ráck cái Maya 6 bảo tui cái. Sao khó vậy?

Like
    0
    Tôi dang tìm Vray để dung cho nội thất cho nó long lanh, không biết download ở đâu, bà con nào biết chỉ giùm với!!!!!!!

Trang 2 / 5 FirstFirst 12345 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết