Trang 5 / 10 FirstFirst ... 2345678 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 41 đến 50 / 96
    Like
    0
    khác biệt giữa IT mỹ và việt là 1 số it việt thích áp đặt suy nghĩ của họ và đánh đồng hết mọi thứ theo cảm quan cá nhân
    còn mỹ có hay ko thì tui ko tiếp xúc nhiều tui ko dám nói họ

Like
    0
    Cái chuyện ẩn mặt là chuyện không có gì đáng nói. Nhưng 99% Viet-IT ẩn mặt thì mới là đáng nói, vì đây là một con số kỳ lạ.

Cái gì cũng vậy, nếu không cân bằng thì bất bình thường. Một xã hội có 99% đàn bà, và 1% đàn ông là một xã hội bất bình thường, và ngược lại.

Nhưng tôi có yêu cầu. Bạn nào vào đây phê bình tôi phải cho anh em biết, bạn thuộc thành phần 99% dấu mặt, hay thuộc 1% còn lại.

Nếu bạn thuộc 99% dấu mặt, có "nặng lời" cũng là chuyện bình thường.

mrchicken007 Guest
    Ý kiến thì của các bạn trên cũng nhiều rồi, hầu hết là >< với bạn chủ thread, còn dp_ninh cũng "phản pháo" khá nhiều, chắc 2 bên cũng đã đủ mệt

Mình có 1 câu : không thể cố làm vừa lòng tất cả mọi người !

Các bạn vào diễn đàn chỉ nên nhận xét về cái chủ đề mà người khác đưa ra cũng như các coment mà member khác trả lời cho chủ đề của mình, đừng đem chuyện trái ngược ý kiến để cự cãi nhau ^^! Có thể họ có cách nghĩ không hoàn toàn giống như những gì họ viết ra, chí ít là khi viết còn bị tác động bởi nhiều thứ, có thể là cảm xúc, có thể là kiến thức,....

Công nhận là người dùng Y! ở mỗi nước có 1 điểm riêng, bạn thích cũng được, không thích cũng được, nhưng đó là quyền của họ, không nên lôi ra chê bai, đơn giản nếu mình đã lên tiếng chê bai thì người khác cũng sẽ nghĩ "tương tự" như bạn vậy.
    Tính năng của các chương trình là có sẵn, nguyên nhân có tính năng đó chắc chắn là do đã trải qua thời gian sử dụng lâu dài và nhà sản suất thấy cần phải có để đáp ứng nhu cầu người dùng thì mới cho nó vào, đồng ý với mình chứ ? Có người dùng thì mới có ứng dụng, người dùng nó với mục đích gì thì không ai biết, không nên đoán, đừng nên tin chắc những gì mình đoán đã là đúng với số đông.

Nói tới đây mong các bạn nên nhớ đây là box thư giãn, đừng cãi nhau. Thân )

Like
    0
    Em thấy các anh hùng của US đều giấu mặt cả(supper man, spider man...) thể hiện văn hóa US là kỵ nhất 1 người cứ muốn show up mà bản thân chẳng làm được lợi gì cho ai, cứ ngồi im lặng quan sát, ai cần là xuất hiện trợ giúp thế mới là người tốt, cún ngoan không sủa giữa đường là thế

Like
    0
    Quote Được gửi bởi qingsong View Post
    Em thấy các anh hùng của US đều giấu mặt cả(supper man, spider man...) thể hiện văn hóa US là kỵ nhất 1 người cứ muốn show up mà bản thân chẳng làm được lợi gì cho ai, cứ ngồi im lặng quan sát, ai cần là xuất hiện trợ giúp thế mới là người tốt, cún ngoan không sủa giữa đường là thế
    Hahaha. Anh bạn này thuộc loại xở xiên có hạng. Ít nhất, mấy bạn kia chửi công khai. Còn anh bạn... hehehe, cám ơn anh bạn đã "sủa" dưới gầm gường.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi dq_ninh View Post
    Hahaha. Anh bạn này thuộc loại xở xiên có hạng. Ít nhất, mấy bạn kia chửi công khai. Còn anh bạn... hehehe, cám ơn anh bạn đã "sủa" dưới gầm gường.
    Em là nhện bác, không biết sủa, ở góc nhà thôi, ngày ngày giăng tơ làm...web buồn buồn ngó ra đường tý, bác cứ thoải mái tránh xe tải nhé

Like
    0
    Tôi chả thấy invisible là trò con nít gì cả như bạn nói
    Đây là tùy sở thích,thói quen của từng người.
    Invi hay không chả nói lên tính cách của con người đó là "kẻ dấu mặt" hay "Con nít " gì cả.
    Đơn giản là tôi thích nhìn bạn bè tôi online,thích quan sát mọi người,tôi invi vì tôi biết nếu avai sẽ không có đủ thời gian để chat hết với tất cả mọi người.Thế thôi.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi dq_ninh View Post
    Cái chuyện ẩn mặt là chuyện không có gì đáng nói. Nhưng 99% Viet-IT ẩn mặt thì mới là đáng nói, vì đây là một con số kỳ lạ.

Cái gì cũng vậy, nếu không cân bằng thì bất bình thường. Một xã hội có 99% đàn bà, và 1% đàn ông là một xã hội bất bình thường, và ngược lại.

Nhưng tôi có yêu cầu. Bạn nào vào đây phê bình tôi phải cho anh em biết, bạn thuộc thành phần 99% dấu mặt, hay thuộc 1% còn lại.

Nếu bạn thuộc 99% dấu mặt, có "nặng lời" cũng là chuyện bình thường.
    như vậy theo bác nếu hầu hết "Mỹ IT" đều available thì cũng là đều bất bình thường, đúng không?

Like
    0
    cách suy nghĩ của @dq_ninh, mình thấy, thật chủ quan, thiếu cơ sở và "tràn trề" tính áp đặt.

thứ nhất, không hiểu tỉ lệ invisible/visible của 40 người bạn Việt IT của bạn như thế nào mà bạn có thể tính toán ra được con số 99% "dấu mặt"? Kích cỡ mẫu quá bé so với độ chính xác của con số.

thứ hai, cách đưa vấn đề của bạn làm mình có cảm tưởng "Mỹ là chuẩn mực, và những gì khác Mỹ là bất bình thường". Mỗi cây mỗi hoa, bản sắc riêng và sự đặc trưng mới làm thế giới này phong phú màu sắc chứ?

thứ ba, mình có cảm tưởng bạn là người kiêu ngạo một cách... vô lối. Người ta invisible thì bạn bảo "quân trộm cắp dấu mặt"; thế là thế nào?

thứ tư, sự khác nhau ở cách sử dụng Yahoo Messenger của một nhúm những người bạn của bạn mà có thể được suy diễn ra thành "sự khác biệt giữa Việt IT và Mỹ IT" thì mình gọi đó là "phóng đại tô màu".

cuối cùng, cách bạn tiếp nhận những quan điểm trái chiều còn tiêu cực lắm.

my 2 euro cents,

người qua đường.

10. Thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    Định nhận xét cho dq_ninh hiểu, nhưng nghĩ đi nghĩ lại, thấy không nên lãng phí thời gian với người này.

Trang 5 / 10 FirstFirst ... 2345678 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết