Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 12
    Like
    0

Lập trình web và thiết kế web khác nhau ra sao?

có ai cho tui biết lập trình web và thiết kế web khác nhau ra sao?
    Tui muốn học về web thì nên bất đầu tư đâu, như thế nào?
    Quote Quote

Like
    0
    có thể hiểu sơ sài thế này
    - thiết kế web: bạn design layout, có thể làm các code đơn giản bằng HTML chẳng hạn
    - lập trình web: bạn viết code động dùng với DB

như vậy là thấy khác nhau chưa Muốn học về web, trước tiên, bạn kiếm 1 cuốn HTML, học code của nó, nếu muốn hiểu, đừng có install chương trình nào như FG, hay DW, mà chỉ cần notepad để đánh code thôi.

Like
    0

Hấp dẫn đây !

Thiết kế web chỉ là thiết kế giao diện, bố cục, màu sắc cho trang web. Còn lập trình web là làm cho trang web của bạn có thể giao tác với user.
    Tuy nhiên, để trở thành 1 lập trình web thì bạn phải hiểu rõ HTML là gì. Vì vậy tốt nhất là bạn nên bắt đầu từ HTML rồi sau đó mới tìm hiểu các ngôn ngữ kịch bản cho WEB.

4. Thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    Vậy theo càc bạn mình nên học thiết kế web hay lập trình web là hay nhất?
    các bạn có thể giới thiệu cho mình một địa chỉ nào dậy về web có uy tín không (tại tphcm) mình rất muốn học web mà lại chưa biết tí gì về nó cả.
    Thanks!

Like
    0
    Hix, muốn học web, bạn phải biết sơ sơ về HTML trước, sau đó bạn có thể học thêm 1 số ngôn ngữ để viết web như ASP, PHP ...
    Bạn hỏi "nên học thiết kế web hay lập trình web là hay nhất?" thì theo mình, để có 1 website tốt,giao diện đẹp tương tác với người sử dụng thì phải học cả 2 thôi...

Like
    0
    Cảm ơn các bạn đã trả lời câu hỏi của mình. Vậy bạn nào có thể cho mình biết chổ nào dậy web là tốt nhất không? học khoảng bao lâu là có thể ra nghề được? Hiện nay nghề thiết kế lập trình web ở VN ra sao, người làm web có thể sống bằng nghề này được không?

Like
    0
    Làm nghề gì thì cũng sống được cả bạn ơi, quan trọng là mình có niềm đam mê với nghề của mình hay không.Còn nếu bạn muốn học web thì đến mấy trung tâm,mình thấy chỗ nào cũng được,thậm chí bạn tự học cũng được nữa,vì nó không khó lắm đâu.

Like
    0
    hay sabmlue muốn học để trở thành dân pro. thì fải đam mê. Mà đam mê thì ko hỏi nhưng câu hỏi như bạn đâu. Yêu thích thì học thôi
    Còn học ở đâu thì tùy vào khả năng tài chính của bạn. Có thể học ở những trung tâm đào tạo LTV quốc tế.Cũng có thể học nhưng khóa ngắn hạn.Nhưng chủ yếu là bạn phải yêu thích nó. Vì ko có trung tâm nào dạy hết cho bạn cả mà fải tự tìm hiểu thôi.

Like
    0
    Cám ơn nhưng lời khuyên của các bạn. Không phải mình không đam mê dâu! sự đam mê củng phải có thời gian và tiền bạc mà mình thì không còn trẻ như các bạn. Chính vì mình đam mê nó muốn trở thành dân pro nên mình mới quyết định chuyển nghề quá thiết kế web vào cái tuổi 30. Một cái tuổi mà có quá nhiều điều phải lo lắng.
    Cho nên mình muốn học trong một thời gian ngắn có thể đi kiếm tiền ngay và tái đâu tư cho cái đam mê muộn màn của mình.

Like
    0
    Ne,cac ban oi.Co ai biet lam sao de co the viet hoa cac forum tao san ma nha cung cap dich vu cap cho minh ko.Chang han cac forum cua dk3.com.tuui muon viet hoa no,nhung chang biet lam sao.Mong chi giao

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết