Trang 45 / 88 FirstFirst ... 404243444546474850 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 441 đến 450 / 879
    Like
    9
    Chuyến đi thú vị thật Leo qua núi xem thác sợ thật đấy
    Quote Được gửi bởi ngutrienmien View Post

Mới cưới vợ thì làm chi mà sợ phá rừng hè?
    Chắc mấy bác kiểm lâm sợ ... là... theo thói quen ... phát quang ... rừng rậm
    Quote Được gửi bởi thaychuastudio View Post
    ơ ! hình đẹp làm do... cái máy chụp hình đấy!!!
    Nếu thay vào vị trí của thagnv là Trùa thì chắc chỉ có tranh sơn nữ lấm lem

Like
    612
    Quote Được gửi bởi thagnv View Post

Nhỏ bé trước thiên nhiên. Để leo lên cái chỗ này chụp hình thì em suýt toi đây ạ. Số là dốc đá trơn trượt và phải leo qua, em non nghề mà chỉ có một nhúm cỏ mọc cheo leo vách đá để bước qua, ở dưới vực vẫn sâu hun hút. Qua được chỗ này, chụp tấm hình này em nghiệm ra một điều là trong đời này, thật ra sống được đã là hạnh phúc rồi. Buồn vui đau khổ có lẽ là chuyện nhỏ và mọi thứ đều vô nghĩa nếu người ta ko sống. Em leo qua, đứng được chỗ đó mất khoảng nửa tiếng để hoàn hồn mà la hét, lỡ toi luôn ở đó thì chả có hình, chả còn gì nữa, chả còn ngồi đây gõ linh tinh, chả còn gì nếu không được sống. Haizzz... nghĩ lại còn thấy ghê!
    May quá, Thả Gà mà nuốt dây thun vố này thì lại khổ cho...hai cô bé Đà Nẵng

Like
    146
    Em đang ấp ủ 3 bài viết, có lẽ là những điều tâm đắc sau chuyến đi, nhưng nghĩ cứ để thế này thì chưa biết bao giờ mới viết được, thôi, trong lúc đó em cứ post hình những nơi mình đã qua trước nhé!

NHỮNG NƠI ĐÃ QUA.

[BUÔN MÊ THUỘC]

Từ SG xuất phát từ Nhà thờ Đức Bà, chặng đầu tiên đi BMT.

Đến BMT cũng gần 7h tối, đây là lần đầu tiên trong đời xách xe máy đi xa và chạy như thế. Mới ngày đầu tiên, khoảng cách càng ngày càng xa dần SG nên tâm trạng rất kì lạ, nghĩ đến những việc bỏ lại sau lưng, em tự nhủ, thôi đi thôi... quyết chí lên đường, mặc dù lúc đó trong túi cầm theo có 3 triệu. Haha... giờ mới dám thú nhận, chứ lúc đó đâu dám nói ai nghe, sợ bị đuổi ở nhà. Nhưng dù sao cũng ko lo, vì em có mang theo con Satio mới mua cáu cạnh, thời điểm đó bất quá bán lỗ nữa tiền cũng được tầm 7 triệu. Còn máy quay... vv... đủ thứ để bán. Hehe... chơi thì chơi... thế là cắm đầu chạy, tâm trạng ngày đầu tiên là cực kì ê mông. Hic hic... chạy xe mà cứ nhấp nhổm ko yên...

Em đã đi BMT vài lần này nên rất nhớ cái quá này, nhất định giới thiệu mọi người ăn cho biết, kết quả là ngon ơi là ngon, em ăn một lần 2 tô, no lặc lè... thích nhất là rau ngon dễ sợ.

Tối chạy ra chụp hình ở tượng đài chiến thắng BMT.

Sáng dậy sớm đón bình minh, cà phê sáng, phố núi nhiều mây cực. Trời se se lạnh rất đã, chả bù cho SG lúc nào cũng oi bức.

Ấn tượng ở chợ vùng cao là những cái gùi được bà con gùi từ rẫy ra thành phố, mang theo những thứ cây nhà lá vườn mà dân thành phố rất thích. Mới đầu em cũng bỡ ngỡ, sau này lên Tây Bắc thấy chợ vùng cao còn đã hơn thế này.

Sữa đậu nành nóng.

Trời vẫn còn rất lạnh!

Tụi em đi ăn bún bò, bún riêu...

Bún bò.

Bún riêu.

Xong ghé ngang chùa Khải Đoan, có lẽ là chùa lớn nhất BMT.

Rồi tiếp tục lên đường đi Kontum. Lúc này thì xe vẫn còn sạch sẽ, vẫn xanh mướt mắt... hehe...

Ngày thứ 2, Người gợm vẫn còn trắng tinh, sau này đi riết đuối hàng với mình cũng ko có thói quen che nắng, đeo khẩu trang nên thấy kì kì... sau này thì bỏ luôn... đi ko có nó khỏe!

Ăn cơm trưa, đụng đâu ăn đấy, tiêu chí, dễ ăn, no lâu!

Cà mắm gì đó, đủ loại trong này, thơm, dưa leo, cà pháo... hình như cũng là thập cẩm!

Cơm thập cẩm.

Bác nào xì pam phát qua trang mới dùm em cái, nhiều hình quá òi!!!
    Không đi làm sao tới.

Like
    529
    Mịa, chờ mãi

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Viết đi cho tao đọc rồi còn đi lễ, Chứ đang dự lễ mà cứ mong mau xong để về nhà đọc chuyến chu du của con thì.... tội chết
    Được sửa bởi dly lúc 15:59 ngày 20-06-2010 Reason: Bổ sung bài viết

Like
    146
    Thì đang viết tiếp đây bố! Hehe...

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Đang up hình bố ơi... mỗi lần up khoảng 20 tấm, con up bằng cái tool gì của Imageshack đó bố. Mà nhìn nãy giờ nó đang đơ... hic hic... theo dự đoán thì bố cứ an tâm đi lễ đi bố, bố đi về nó cũng chưa up xong đâu!
    Được sửa bởi thagnv lúc 16:21 ngày 20-06-2010 Reason: Bổ sung bài viết
    Không đi làm sao tới.

Like
    345
    Hay quá anh Thả à!

Đương chờ coi hình và đọc tiếp!

Like
    146
    Tiếp tục từ Ban Mê đi Kontum nha.

Trên đường đi em gặp bà này, nhớ bà nội em dễ sợ, hồi đó bà nội em cũng y chang vầy, cũng cặm cụi, cũng lưng còng, cũng làm những cái việc chắt mót thế này, có lẽ đó là điểm chung của tất cả những người bà.

Cái này là mót tiêu. Tiêu hái xuống, đem phơi thường rơi rớt tung lung, mấy bà già như bà nội mình lụi cụi đi lấy chổi quét, hốt nguyên cái vườn tiêu gom về một chỗ, rồi bỏ lên cái sàn, đứng lên lợi dụng hướng gió thổi, thổi sạch mấy cái bụi cát rơm rác bám vào, chỉ còn sót lại những hạt tiêu mà thôi.

Đường đi trên cao nguyên. Các bác để ý những cái đường đi này nha, rồi sẽ đến lúc các bác sẽ thấy thế nào là 2000km toàn đèo đèo đèo và đèo ở Tây Bắc qua Đông Bắc.

Ghé thăm cơ ngơi của mấy bác Hoàng Anh Gia Lai, gồm có 2 sân banh, lúc em vào thì thấy một sân thiếu niên đang tập, và đây là cái sân của thiếu nhi. Coi cho biết vậy thôi chứ em ko mê đá banh, hồi nhỏ trong xóm nó toàn cho em chụp gôn ko à, sau đó chụp dở quá lúc nhỏ toàn bị sai đi mua nước, hùn tiền mua banh mới cho chụp, mà chụp được vài trận nó cũng đuổi em ra... hic hic... kể từ đó có thù với bóng đá.

Cái này bác nào ở Gia Lai chắc chắn sẽ biết. Đây là đường vào biển hồ. Haizzz... em đi vô đây lần nữa mà thót tim, nổi da gà... huhu... chuyện buồn thời trai trẻ... cái này để dành ra 81 nếu có nhu cầu nghe mới kể được... huhu...

Cái này cũng chụp ở biển hồ luôn á. Rất háo hức vì mới ngày thứ 2 đã nhìn thấy ruộng bậc thang. hehe...

Cái cây hoa cứt lợn này em đảm bảo là cái cây ở khắp VN chỗ nào cũng có, vì em đi đâu cũng gặp cái hoa này. Ngoài kêu hoa cứt lợn, nó có cái tên khác đẹp hơn "Bạch Hoa Thảo".

Tới Kontum cũng khoảng 7h tối.

Buổi tối ở Kontum được đãi món thịt rừng, đã post rồi, mấy bác có thể xem lại ở đây.

Sáng em dậy sớm, đi kiếm mặt trời để chụp hình. Do tay nghề hoặc do đầu óc mà chả thấy cái gì để chụp, không nhiều mây, Contrast ko nhiều nên chả chụp được cái gì, em chụp được hình mấy cái luống cày chống cỏ này. Em tự nghiệm rồi tự đặt như thế, nếu sai các bác sửa dùm nhé. Nghĩa là ngta căng mấy cái nilong này lên, gieo hạt chỗ nào thì khoét chỗ đó thôi, sau này tưới nước, tưới phân gì đó thì cũng chỗ khoét lỗ gieo hạt mới có chất thôi, đại khái vậy!

Xong về đi ăn sáng.

Quán học trò.

Mì quảng.

Như thường lệ, cà phê sáng. Ở đây trời lạnh nên uống cà phê ko đá. Chút xíu cà phê và một ly trà sứt miệng!

Đang khai thác cát dưới lòng sông!

Hihi...

Bài này chưa hết Kontum, có tổng cộng 22 hình.

Vẫn còn tiếp những điều hay ho ở Kontum, được thăm nhà thờ gỗ lớn nhất VN, đường đi Măng Đen, được mệnh danh là Đà Lạt thứ 2 với thử thách ban đầu, 120 cua quẹo trên quãng đường 20km, cuộc truy tìm cá hồi Măng Đen thất bại, nhưng ngược lại tìm được một điều còn linh thiêng hơn thế, đó là truyền thuyết tượng Đức Mẹ cụt tay ở Măng Đen!

Hehe... em đi ăn bún bò viên về rồi viết tiếp.
    Không đi làm sao tới.

8. Thành viên Like bài viết này:

Like
    529
    Ăn xong chưa con? Bố mày đi lễ về rồi nè. Bữa nay trốn hổng chở má mày đi ăn chè

Like
    146
    Quote Được gửi bởi dly View Post
    Ăn xong chưa con? Bố mày đi lễ về rồi nè. Bữa nay trốn hổng chở má mày đi ăn chè
    Con rút kinh nghiệm òi, cuối bài sẽ tổng kết bằng mấy cái thumbnail như ở trển, nếu ai thấy sót hình nào có thể click vào để coi. Nhiều khi lặn lội xách máy đi chụp, post lên mà ngta coi hổng được vì cái net cùi bắp thì cũng tiếc lắm... hehe...
    Không đi làm sao tới.

Like
    529
    Công nhận theng Rể tau dễ thương thiệt

Trang 45 / 88 FirstFirst ... 404243444546474850 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết