Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 11
    Like
    0

giúp em 1 phần mềm nhỏ

thực sự em không biết nhiều lắm về lập trình . em chỉ có 1 yêu cầu nho nhỏ nhờ các anh chị viết giúp 1 soft chạy trên bất kì môi trường nào (không đòi hỏi phải có complier(chỗ này viết sao nhỉ )

đó là chương trình khởi động ở startup với chức năng cứ 1 khoảng tời gian nhất định phát sinh ngẫu nhiên 1 câu nói(có thể là tiếng việt được không ?) được người sử dụng nhập vào sẵn

em sử dụng soft để nhập các kiến thức các môn học . vì là người hay sử dụng máy tính nên thỉnh thoảng các kiến thức nhỏ được nhắc lại cũng rất có ích .

xin cảm ơn các anh chị rất nhiều !

anh chị nào viết xong share cho em nha ^^. thanks again .

ko biết em có pót đúng box hok nữa . nếu có sai phạm gì mong mọi người bỏ qua .
    Quote Quote

Like
    0
    Câu nói đó là âm thanh đc phát lên hay chỉ hiện dòng chữ hả bạn, có thê nói rỏ hơn đc ko?

Like
    0
    Quote Được gửi bởi bld View Post
    thực sự em không biết nhiều lắm về lập trình . em chỉ có 1 yêu cầu nho nhỏ nhờ các anh chị viết giúp 1 soft chạy trên bất kì môi trường nào (không đòi hỏi phải có complier(chỗ này viết sao nhỉ )

đó là chương trình khởi động ở startup với chức năng cứ 1 khoảng tời gian nhất định phát sinh ngẫu nhiên 1 câu nói(có thể là tiếng việt được không ?) được người sử dụng nhập vào sẵn

em sử dụng soft để nhập các kiến thức các môn học . vì là người hay sử dụng máy tính nên thỉnh thoảng các kiến thức nhỏ được nhắc lại cũng rất có ích .

xin cảm ơn các anh chị rất nhiều !

anh chị nào viết xong share cho em nha ^^. thanks again .

ko biết em có pót đúng box hok nữa . nếu có sai phạm gì mong mọi người bỏ qua .
    Bạn cần trên Windows Linus hay MacOS

Like
    0
    sorry các anh , do tối qua khuya quá nên em lười không ghi cụ thể^^

em chỉ muốn hiển thị 1 dòng chữ thôi . có kèm theo sound thông báo thì càng tốt . em đang sử dụng winXP
    nói chung chương trình giống giống như những phần mềm mà thỉnh thoảng nó hiện lên 1 câu danh ngôn trong máy ^^ . các anh có thể download tại đây .http://downloads.ziddu.com/downloadf...e.com.rar.html (chỉ có 176 KB thôi )
    em chỉ muốn giống như vậy thôi nhưng có lẽ phức tập hơn 1 chút.cụ thể là

em sẽ dùng để nhập kiến thức của các môn học ( vì là người hay bật máy tính khi ngồi vào bàn nên việc thỉnh thoảng nhắc lại 1 kiến thức nào đó sẽ rất có ích , vừa tiện lợi nữa )

em cần 1 chương trình , có thể chia dữ liệu nhập vào theo các môn sinh , sử , địa , hoá , văn , tin , công nghệ , công dân , và theo từng bài của từng môn. tổ chức hiển thị theo thời gian do người sử dụng tuỳ chọn

vd : việc nhập dữ liệu
    chọn nhập cho môn sử > tạo bài mới > chương trình đánh số thứ tự cho bài mới tạo > nhập các câu/ đoạn nhỏ trong bài với số lượng tuỳ ý

việc cài đặt thời gian : giúp sắp xếp các kiến thức của 1 môn nào đó sẽ được nhắc đến trong khoảng thời gian nào trong thứ mấy
    như
    thứ 2 : 2-3 h chiều : môn hoá 3-5 h : môn sử ....

trong 1 khung giờ cho môn nào đó sẽ nhắc các kiến thức của các bài : n,n-1,n-4,n-12 . trong đó bài thứ n là bài mới nhất được nhập vào . các kiến thức là các câu/đoạn nhỏ đã được nhập trong từng bài , được phát sinh ngẫu nhiên trong khoảng thời gian vài phút một lần.

có lẽ yêu cầu của em hơi cao ,chương trình sẽ rườm rà nhưng thực sự em rất cần 1 chương trình như vậy . các anh viết giúp em chương trình này thì biết ơn anh nhiều lắm !

thanks các anh trước ^^

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

ai có thể giúp em không ạh ? chương trình này đâu có lớn lắm . em rất cần cho việc học
    xin cảm ơn các anh chị đã quan tâm
    Được sửa bởi bld lúc 20:35 ngày 23-02-2010 Reason: Bổ sung bài viết

Like
    0
    Cái này bạn post vô topic của Visua Basic thì hay hơn đó bạn!

Like
    0
    Tui có một cái gần tương tự nè. Mỗi tội nó là cái nhắc lịch công việc, và chưa được viết để khởi động cùng windows. Bạn có thể download về dùng thử, và tự viết tiếp:
    http://www.kuongnp.summerhost.info/files/Timestamp.zip

Like
    18
    Muốn khởi động cùng Win thì viết cho nó tạo một Shortcut trong thư mục Startup thì nó sẽ khởi động cùng Win thôi.

Quote Được gửi bởi dnhdnh View Post
    Bạn cần trên Windows Linus hay MacOS
    Nói được câu này chắc cũng Pro lắm
    Được sửa bởi lastcreate lúc 20:09 ngày 25-02-2010 Reason: Bổ sung bài viết

Like
    0
    Thật Pro quá.............!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Like
    0
    ai co phan mem dreamware co ***** cho em xin

Like
    18

Vui lắm !

Quote Được gửi bởi vannhothanh View Post
    ai co phan mem dreamware co ***** cho em xin
    Đi ăn xin là một tệ nạn của xã hội

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định