Trang 4 / 16 FirstFirst 12345679 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 31 đến 40 / 160
    Like
    0
    Quote Được gửi bởi hoanglantham View Post
    Quay lại em hỏi 1 câu hỏi. Vì sao LCĐ, TT lại thất bại?
    thất bại là do có nhiều người xem họ thất bại qua TV

Like
    136
    tui xin chen vụ Đảng phái 1 chút. Nhiều lúc tui thấy mọi người cứ sao. Toàn là người học ở VN mà ra. Mấy ông Huỳnh Thúc Kháng nếu hay thì sao 0 giải phóng VN hồi đó luôn đi? Nếu có học Lịch Sử Đảng thì sẽ biết là sách vở đều có ghi nhận công trạng của các cụ đó nhưng cũng chỉ ra mặt yếu kém. Nói chung cũng nhìn nhiều mặt như các bác ở diễn đàn hay nhấn mạnh. Tui nghĩ cái này rất tốt. Ngay cả Thủ Tướng Nguyễn Tấn Dũng gần đây tui có nhớ là có lần nói là cứ để báo chí đưa thôngtin nhiều chiều về vấn đề gì đó! Mọi người chắc là nên tự thân làm chuyện này nhiều nhất và trước nhất!
    Được sửa bởi thuongshoo lúc 22:59 ngày 23-01-2010

Like
    0
    Nếu anh khôn thì anh đã không phải ngồi tù rồi, cứ cho là anh ngu để anh ra đi cho nhẹ nhàng vậy, ăn vài năm cơm tù cho nó sáng sủa đầu óc ra nhé các anh "tư tưởng tiến bộ"

Like
    13
    Quote Được gửi bởi tin_truc22 View Post
    Vì sao bạn lại cho rằng họ thất bại? Lúc trước Hồ Chí Minh bị bắt dẫn độ xét xử vắng mặt lẫn có mặt không ít lần :P
    Bác có bao giờ thấy HCM quay đầu với lý tưởng của mình chưa? Bản thân ls Đ đã đọc bản thú tội thừa nhận mọi tội lỗi thì không thất bại là gì nữa bác? Đó được xem là một hành động đầu hàng, buông xuôi
    Cơ hội ban nick chỉ đến một lần.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi caotrung View Post
    Nếu anh khôn thì anh đã không phải ngồi tù rồi, cứ cho là anh ngu để anh ra đi cho nhẹ nhàng vậy, ăn vài năm cơm tù cho nó sáng sủa đầu óc ra nhé các anh "tư tưởng tiến bộ"
    nếu anh khôn thì anh đã ko nói câu này ^^
    thạc sỹ, luật sư có tiếng, ra nước ngoài thấy dc bao nhiu đìu hay mà lại ko "sáng sủa" = anh cào trứng ngồi trong nhà phán bla bla Ôi hâm mộ anh cào quá ^^

Like
    22
    Quote Được gửi bởi hoanglantham View Post
    Bác có bao giờ thấy HCM quay đầu với lý tưởng của mình chưa? Bản thân ls Đ đã đọc bản thú tội thừa nhận mọi tội lỗi thì không thất bại là gì nữa bác? Đó được xem là một hành động đầu hàng, buông xuôi
    Theo cái bản cáo trạng mà mình được xem trên TV thì vị luật sư này thừa nhận mình vi phạm điều 79 bộ luật hình sự. Chiếu theo luật hiện hành thì bị cáo có tội.
    Bác nên phân biệt chuyện nhận tội với chuyện mình sai nhé. Ông Định chỉ nói "Những sai phạm của bị cáo xuất phát từ cái nhìn tiêu cực về tình hình VN; do bị cáo du học nước ngoài nên ảnh hưởng tư tưởng dân chủ nhân quyền", người này chưa bao giờ thừa nhận mình làm sai với lương tâm cả.
    Nếu có thể suy ngược lại ông này nhận mình đã quá chủ quan về tình hình hiện tại của Việt Nam và thực tế ông đã xác định sai lầm. Ngoài ra do việc ra nước ngoài nhiều quá nên cái ảnh hưởng bởi tư tưởng dân chủ nhân quyền. Câu hỏi đặt ra tại sao đi nước ngoài mới bị ảnh hưởng bởi tư tưởng đó?
    5 năm tù so với bản án 16 năm.
    Giống như kiểu bà mẹ dạy trẻ con rằng nhận lỗi đi mẹ sẽ tha cho con lần này
    Khám phá Du lich Con Dao

Like
    612
    Bởi vậy cho nên Tổ Chức Ân Xá Quốc Tế gọi những người đấu tranh ôn hòa cho đất nước của họ là những "tù nhân lương tâm", bị bắt giam đơn giản là vì chủng tộc, tôn giáo, màu da, ngôn ngữ, cách sống, cũng như là đấu tranh bất bạo động cho các tư tưởng dựa trên lương tâm của họ, chứ không hề cổ võ bất cứ một hành động bạo lực nào.

Prisoner of conscience (POC) is a term coined by the human rights group Amnesty International in the early 1960s. It can refer to anyone imprisoned because of their race, religion, color, language, sеxual orientation, belief, or lifestyle so long as they have not used or advocated violence. It also refers to those who have been imprisoned and/or persecuted for the non-violent expression of their conscientiously-held beliefs.
    Hay ở chỗ là những nơi mà luật rừng được áp dụng, đầy tớ lấn quyền ông chủ thì ông chủ chỉ cần góp ý nhỏ nhẹ thôi là đủ để đám đầy tớ đập bàn hét to "Phạm pháp!" rồi, mặc dù cái quyền được góp ý ấy được Hiến Pháp bảo vệ (trên giấy tờ). Rốt cuộc Hiến Pháp chỉ là tờ giấy lộn mang lồng kiếng chưng cho vui vậy thôi, các đầy tớ lúc nào muốn bôi sửa cũng được mà không hề hỏi ý kiến ông chủ, mà chẳng có bao nhiêu ông chủ dám góp ý dựa trên các quyền hành được đề ra trong tờ Hiến Pháp ấy, bởi lẽ góp ý nhỏ nhẹ thôi thì cũng bị đám đầy tớ xem là vi phạm pháp luật Việt Nam và bắt giam, trong khi mấy chục triệu ông chủ khác trơ mắt ếch ra nhìn y chang như các lần trước <- Đây mới là lý do thất bại, khi không còn ai nhớ câu chuyện về bó đũa.

Vậy cho nên mới có câu phát biểu xanh rờn, câu trước đập câu sau chan chát như thế này dùng làm thước đo cho các vụ bắt bớ về sau:

"Một lần nữa xin nhắc lại rằng, ở Việt Nam không có cái gọi là tù nhân lương tâm, chỉ có những kẻ vi phạm pháp luật Việt Nam bị xử lý".

Phan Thúy Thanh
    Phát ngôn viên Bộ Ngoại giao Việt Nam
    6/7/2001
    Được sửa bởi Arkain lúc 08:22 ngày 24-01-2010

Like
    0
    Quote Được gửi bởi bethichhoahong View Post
    nếu anh khôn thì anh đã ko nói câu này ^^
    thạc sỹ, luật sư có tiếng, ra nước ngoài thấy dc bao nhiu đìu hay mà lại ko "sáng sủa" = anh cào trứng ngồi trong nhà phán bla bla Ôi hâm mộ anh cào quá ^^
    Thứ nhất là câu này hơi bị đụng chạm đến nhiều người đang ở trong nước đấy nhé, thiết nghĩ không phải cứ đi nước ngoài thì "khôn" hơn đâu nhỉ

Like
    0
    Quote Được gửi bởi caotrung View Post
    Thứ nhất là câu này hơi bị đụng chạm đến nhiều người đang ở trong nước đấy nhé, thiết nghĩ không phải cứ đi nước ngoài thì "khôn" hơn đâu nhỉ
    Thấy tội bác quá!
    Với những con người "ngây thơ" thì chỉ biết tội thôi chứ bít sao bây giờ!
    Nếu bác thấy người ta 'lú lẩn" thì chắc cóa cách nghĩ riêng của bác 'mịa mấy thàng này, cái gốc bự roài, tự do rung đùi ngồi ăn cơm vàng thôi, nhìu chiện làm j" bác hẩy! Ước j VN có nhìu người như bác hẩy!
    Người ta lói minh nhân bất tác ám sự, cái phiên tòa nó mờ ám như zị là đủ hỉu rồi đó. Cái chiện coi xét xử còn hem làm dc, mí bác cứ đòi "biết, làm, kiểm tra" ối giời!

Like
    0
    Mình có một câu hỏi muốn đặt ra cho các bạn thảo luận: nếu bạn là họ, bạn sẽ làm gì khi bị bắt?

- Kiên quyết không nhận tội, có thể chết vì lý tưởng của mình

- Sử dụng "khổ nhục kế", cần nhận tội để được khoan hồng đã, "quân tử trả thù 10 năm chưa muộn"

- Thành khẩn nhận tội, ở tù vài năm, sau đó ra làm một công dân lương thiện

Rất mong nhận được phản hồi để tham khảo.

Trang 4 / 16 FirstFirst 12345679 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết