Trang 13 / 14 FirstFirst ... 81011121314 LastLast
Hiển thị kết quả từ 121 đến 130 / 132
    Like
    0
    Quote Được gửi bởi huongct View Post
    Bác Secu có thể nói đơn giản tì không, mấy cái reply của bác tui đọc chẳng hiểu gì hết, cứ như tui vừa bị lựu đạn cay vậy. Cứ mông lung sao ấy !
    Chà, chắc già rồi nên cứ làm người khác "mông lung". Hic,

Đơn giản là tui khen các chiến sĩ ta đã hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ khi được giao. Cụ thể, giải cứu con tin an toàn, bắt sống được đối tượng nguy hiểm (có hàng nóng).

Các bàn luận khác, xin vui lòng giữ một thái độ chừng mực vì đôi khi thông tin chúng ta nhận được/bị làm nhiễu.

Nếu bác vẫn chưa đồng ý hay chưa hiểu thì mình sẵn sàng tiếp ạ.

Like
    50
    Quote Được gửi bởi security_plus View Post
    Các bàn luận khác, xin vui lòng giữ một thái độ chừng mực vì đôi khi thông tin chúng ta nhận được/bị làm nhiễu.

Nếu bác vẫn chưa đồng ý hay chưa hiểu thì mình sẵn sàng tiếp ạ.

Bác nên thông cảm, sinh mạng con người quan trọng lắm chứ nên làm gì cũng phải cân nhắc, người ta có chỉ trích gay gắt cũng là chuyện bình thường thôi. Tui thấy vấn đề chỉ nằm ở chổ phương án của cảnh sát là quá ư khinh suất, chỉ có tính hên xui may rủi thôi, không thấy giỏi giang gì cả. Tui thấy nhiều bác tranh luận bị bắt bí rồi quê độ hay sao đó, cứ đánh trống lãng hay đại khái chụp mũ người khác cay cú đâu đâu. Nghĩ mà buồn cười hết sức, không lẽ cứ chỉ trích cái gì điều bị qui là thù địch hay sao chứ ?

Mấy trang nói hết ý rồi còn gì nữa hả bác Secu ?.

Like
    0
    Bác nên thông cảm, sinh mạng con người quan trọng lắm chứ nên làm gì cũng phải cân nhắc, người ta có chỉ trích gay gắt cũng là chuyện bình thường thôi. Tui thấy vấn đề chỉ nằm ở chổ phương án của cảnh sát là quá ư khinh suất, chỉ có tính hên xui may rủi thôi, không thấy giỏi giang gì cả. Tui thấy nhiều bác tranh luận bị bắt bí rồi quê độ hay sao đó, cứ đánh trống lãng hay đại khái chụp mũ người khác cay cú đâu đâu. Nghĩ mà buồn cười hết sức, không lẽ cứ chỉ trích cái gì điều bị qui là thù địch hay sao chứ ?

Mấy trang nói hết ý rồi còn gì nữa hả bác Secu ?.
    Ok, đồng ý với bác!

Giờ thử đặt vấn đề: con tin là người nhà chúng ta. Chúng ta mong muốn CS, đặc công, v..v. phải làm như thế nào?

Like
    50
    Quote Được gửi bởi security_plus View Post
    Ok, đồng ý với bác!

Giờ thử đặt vấn đề: con tin là người nhà chúng ta. Chúng ta mong muốn CS, đặc công, v..v. phải làm như thế nào?

Vậy bác Secu có thể cho tui biết luật pháp VN có cho phép dân thường xài súng không ?. Nếu tui biết cảnh sát chỉ biết ném hơi cay thì tui bảo về ngủ hết cho khỏe.

Like
    26
    Việt Nam mình đâu có nhiều vụ khủng bố bắt cóc con tin đâu mà cho ra được những nhà thương thuyết giỏi như trong Film cơ chứ. Hay cho ra những anh đặc công giải cứu con tin thành thạo cơ chứ.Còn Thời gian 11h đó đâu phải bỏ đi. Cũng cho người thuyết phục để tên Minh giảm bớt cái đầu nóng.( Mẹ và bạn thân thuyết phục ==> chuẩn rồi còn gì ). Chẳng nhẽ toàn bộ cái đó không được cho là phương án của Công An sao ??. Công an chỉ ném 2 quả lựu đạn hay không thì chỉ có họ biết ? Thông tin mấy tờ báo mang lên cho ta đọc chỉ là phần nào thôi. Như bác Secu nói nhiều khả năng nó bị nhiễu rồi.

Còn có bác nào trong đây được nếm lựu đạn hơi cay chưa ? Nếu chỉ cần vài giây mà làm cho đối tượng không làm gì được nữa, ngất đi thì cũng đáng để thử chứ. ( cái này phỏng đoán, không biết đúng ko ? ). À mà cái lựu đạn cay để giải toán đám đông quá khích và lựu đạn ném vào để bắt khủng bố liệu có khác nhau không nhỉ ?. Ý em là hỏi về độ mạnh yếu ??
    Được sửa bởi gon87 lúc 18:03 ngày 19-01-2010

Like
    2
    Quote Được gửi bởi gon87 View Post
    Việt Nam mình đâu có nhiều vụ khủng bố bắt cóc con tin đâu mà cho ra được những nhà thương thuyết giỏi như trong Film cơ chứ. Hay cho ra những anh đặc công giải cứu con tin thành thạo cơ chứ.Còn Thời gian 11h đó đâu phải bỏ đi. Cũng cho người thuyết phục để tên Minh giảm bớt cái đầu nóng. Chẳng nhẽ toàn bộ cái đó không được cho là phương án của Công An sao ??. Công an chỉ ném 2 quả lựu đạn hay không thì chỉ có họ biết ? Thông tin mấy tờ báo mang lên cho ta đọc chỉ là phần nào thôi. Như bác Secu nói nhiều khả năng nó bị nhiễu rồi.

Còn có bác nào trong đây được nếm lựu đạn hơi cay chưa ? Nếu chỉ cần vài giây mà làm cho đối tượng không làm gì được nữa, ngất đi thì cũng đáng để thử chứ. ( cái này phỏng đoán, không biết đúng ko ? ).
    nhà thương thuyết của vn mình ko có, chỉ có như thế này thôi

4h05: Chỉ huy bỗng lên giọng "Minh, đầu hàng ngay, nếu không đừng trách. Anh em chuẩn bị tấn công". Ngay sau đó, bộ đội đặc công trên sân thượng ném đá vào cửa sổ nơi Minh nấp và ném nghi binh xuống sân. Nửa phút sau có lệnh ngừng lại.
    nếu gặp thằng nào có gan làm liều thì sao trời.

Like
    0
    Vậy bác Secu có thể cho tui biết luật pháp VN có cho phép dân thường xài súng không ?. Nếu tui biết cảnh sát chỉ biết ném hơi cay thì tui bảo về ngủ hết cho khỏe.
    1) Như một vài post trước, tôi có nói rằng việc câu giờ suốt mười mấy tiếng có thể khiến cho kẻ bắt cóc mệt mỏi (nhất là qua một đêm trắng), mất tập trung.
    2) Bà mẹ của kẻ bắt cóc được đưa đến cũng là một cách thương thuyết hay đó chứ, khi mà người VN chúng ta vốn nặng tình.
    3) Suốt mười mấy tiếng đồng hồ câu giờ, tôi cho rằng các chiến sĩ ta cũng đã họp hành và phân tích rằng chú bộ đội đó không điên. Nếu nó điên và có gan ăn thua đủ thì chơi thẳng vào nhà gái chứ mắc gì phải chạy. Chưa kể nó không dám bắn thật mà chỉ bắn xuống đất hoặc chỉ thiên.
    4) Hiện trường được phong tỏa, nhà báo hay thường dân gì thì cũng chỉ nghe kể lại và phán đoán là nhiều chứ dễ gì "chứng kiến" được đặc công họ dùng phương pháp gì để khống chế kẻ bắt cóc?
    5) Khi đối phương mệt mỏi, không đủ điên (như phán đoán) cộng với phương án đánh nhanh hiệu quả (tên bắt cóc xỉu phải có mấy người khiêng đi). Mười mấy tiếng, không lẽ lúc nào cũng cầm súng dí vào đầu nạn nhân mà không mỏi tay? (cái này đùa).

Tôi không rõ ở các nước, họ có công bố chính xác các phương án giải cứu con tin (dù thất bại hay thành công) hay không nữa. Bác nào biết thì cho thông tin với nhé.

Trân trọng!

Like
    11
    Mấy hôm đầu theo dõi thấy mấy mr Phóng tinh viên còn viết trong khi thương thuyết còn đưa Minh cả... Bao cao su để...giảm căng thẳng . (T S bê) nhà nó viết thế thì quá bằng giết con tin còn gì ? Hôm nay trên một số 4r lại đăng lại lời tung hô em Trang là : Đã thuyết phục , vận động làm Minh ...chùng xuống !
    Nói tóm lại chú em Minh này là một dạng .... NGỘ ĐỘC TÌNH YÊU !
    Phỏng đoán : Người chú yêu sẽ khó lấy chồng ( Tốt nhất là chờ chú em mãn hạn để cưới ) Bởi lẽ Mr nào đủ can đảm Yêu cô ta thì cũng chuẩn bị tinh thần sẽ gặp lại chú em Minh mà ăn thua đủ !
    Kết luận : Vụ tỏ tình nầy nên xếp vào kỉ lục Guiness vì độ ấn tượng của nó vì để chứng kiến TY của chú ta có trên dưới 1000 cảnh sát và đặc nhịm của quân đội . hehehehe!

Like
    0
    theo tin mới là tên Minh chỉ có lựu đạn nhựa nên các anh đặc công đã xuất sắc hoàn thành nhiệm vụ

Tang vật tại hiện trường gồm 1 súng AK, 21 viên đạn và 1 lựu đạn diễn tập

...
    Và chàng thanh niên trẻ có hành động bột phát khi ngày 16/1 đánh cắp một khẩu súng AK, hơn 30 viên đạn, lựu đạn diễn tập của đơn vị. Anh ta sau đó xin phép đơn vị vào Huế tìm gặp người yêu và gia đình nhà gái để nói lời sau cuối.

http://www.vnexpress.net/GL/Phap-luat/2010/01/3BA17E1F/

Like
    22
    Ôi may mà quả lựu đạn nhựa, chứ lựu đạn thật tới lúc đó mấy chú đặc công đạp nhầm thì ...
    Lúc đầu mình cứ tưởng con tin ngất đi vì sợ và mệt giờ thấy tấm hình mới hiểu trúng lựu đạn cay nên mới xỉu cấp cứu, nếu mà con tin là 1 bà mẹ đang mang thai thì... Rồi họ có tính đến chuyện quăng trái hơi cay vào không thể kiểm soát được hành động (đối tượng đã kiểm soát rất tốt từ đầu bằng cách không bắn bừa) nên cướp cò giết chết con tin không?

Khi bắt con tin chắc hắn cũng nghĩ và có quyền đòi yêu sách gì đó.Chỉ đem mẹ với bạn lại để thương thuyết thì thua rồi. Họ đâu có trình độ để biết được tâm lý của người đó, với lại có thể làm kích động hắn nữa. May mà chưa đem người yêu tới chứ không hắn điên thêm xả bừa thì ...
    Khi con tin bị bắt mình nghĩ tốt nhất không nên dùng vũ lực, vì nếu điên hắn đã bắn con tin từ lâu. Dùng vũ lực để tấn công khi có hành động đe dọa mạng tính mạng của những người khác. Lúc đó sniper có lẽ thích hợp để sử dụng.
    Khám phá Du lich Con Dao

Trang 13 / 14 FirstFirst ... 81011121314 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết