Hiển thị kết quả từ 1 đến 6 / 6

Chủ đề: Đánh giá loa laptop

Like
    0

Cần chú ý ! Đánh giá loa laptop

Các bác cho e hỏi hiện tại e đang dùng con lap Hp 4410s. loa con này nghe rất chán ( tiếng bass rất thấp). e đã nối với loa ngoài ( loa thùng, loa pc, dàn âm thanh, headphone) mà k cải thiện đc j. e cứ tưởng là nối với loa ngoài rồi thì chất lượng nó phải khác chứ ạ, vì mấy cái loa này e nối với desktop, Ibm T43, đầu Dvd đều nghe rât hay. k bít con hp của e có làm sao k ạ?
    Quote Quote

Like
    0

nguyên nhân âm thanh loa không chính xác

về bản chất tín hiệu âm thanh của máy ( Bass, trest) là do con chip âm thanh quyết định (chip này chính là một mạch tích hợp của mạch khuếch đại âm thanh). Nhiều trường hợp bạn nghe loa rè hay nhỏ quá có thể là do cái loa trong máy của bạn lâu ngày bị hư ( màng loa không tốt) còn bạn đã đấu nối ra các mạch khuếch đại công suất khác mà tín hiệu vẫn dở thì thì chỉ có cách là bạn kiểm tra lại PAN âm thanh trên mainboar của mình thôi.
    Nếu bạn ở Tp HCM thì bạn cứ mang đến 376 đường 3/2 F.12 Q.10 Công ty XNK máy tính xách tay Thành Tín, Gặp Hùng( mình sẻ support bạn)

Like
    0

Vui lắm !

Quote Được gửi bởi click510 View Post
    về bản chất tín hiệu âm thanh của máy ( Bass, trest) là do con chip âm thanh quyết định (chip này chính là một mạch tích hợp của mạch khuếch đại âm thanh). Nhiều trường hợp bạn nghe loa rè hay nhỏ quá có thể là do cái loa trong máy của bạn lâu ngày bị hư ( màng loa không tốt) còn bạn đã đấu nối ra các mạch khuếch đại công suất khác mà tín hiệu vẫn dở thì thì chỉ có cách là bạn kiểm tra lại PAN âm thanh trên mainboar của mình thôi.
    Nếu bạn ở Tp HCM thì bạn cứ mang đến 376 đường 3/2 F.12 Q.10 Công ty XNK máy tính xách tay Thành Tín, Gặp Hùng( mình sẻ support bạn)
    Tiếc là e lại ở hà nội bác ạ, có cách nào khác để kiểm tra nữa k hả bác

Like
    0
    Chào diễn đàn, mình đang dùng máy toshiba satellite A200, tình trạng em nó bị rè loa bên trái, anh em ai biết ở TP.HCM có nơi nào uy tín giới thiệu cho mình sửa hoặc thay mới, giá cả thế nào?

Like
    8
    bạn có thể mang qua cty để kỹ thuật mình test khắc phục cho bạn
    Chikono!

Like
    0
    bạn có thể cho địa chỉ nơi sửa và giá cả thế nào nếu mình thay loa luon, thank!!

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết