Hiển thị kết quả từ 1 đến 6 / 6
    Like
    0

Ngạc nhiên cho em hỏi tí về linux

em muốn cài linux nhưng cài xong thì cần những gói gì để nghe nhạc, xem phim,online,..túm lại là phải cài những gì vào.thanks
    Quote Quote

Like
    0
    Nếu bạn dùng Ubuntu thì có thể dùng Amarock để nghe nhạc, bạn vào trong Add/Remove rồi search cái này, sau đó install là được

Xem phim thì có cái media default ( ko nhớ tên nhưng đã được cài sãn ) của Ubuntu xem cũng tốt, nhưng phải cài thêm code

Like
    0
    Khuyên bạn dùng ubuntu (vì đang phổ biến, có gì dễ đi hỏi )
    Nghe nhạc, xem phim thì cài gói ubuntu-restricted-extra là có thể nghe được hầu hết các định dạng (dùng rythmbox music player) và xem phim thì mình hay dùng vlc, rất ổn.

Like
    0
    mấy pro oi cho em hỏi với ,em cài fedora 9 chung voi Win XP,em cho Win khởi động mặc định log on vào Win .Nhưng cái Win cua em nó bị cùi bắp quá ==>em muốn Ghost lại máy .=>Hỏi máy nó boot dc hem khi em Ghost lại vay mấy anh .nếu ghost lại máy mà nguy cơ đó thì em phải lam seo để khi Ghost lại máy mà cái thằng Fedora hem có bị khởi động ko dc ?thanks mấy pro truoc nghen bibi

Like
    0
    Quote Được gửi bởi khoanam View Post
    mấy pro oi cho em hỏi với ,em cài fedora 9 chung voi Win XP,em cho Win khởi động mặc định log on vào Win .Nhưng cái Win cua em nó bị cùi bắp quá ==>em muốn Ghost lại máy .=>Hỏi máy nó boot dc hem khi em Ghost lại vay mấy anh .nếu ghost lại máy mà nguy cơ đó thì em phải lam seo để khi Ghost lại máy mà cái thằng Fedora hem có bị khởi động ko dc ?thanks mấy pro truoc nghen bibi
    Ghost lại cũng không sao cả (đừng ghost lầm phân vùng là được rồi ). Thường là boot không vào được fedora (tùy theo là bản ghost trước hay sau khi cài linux), nếu không boot được linux thì tham khảo trang:
    Code:
    http://fedoraforum.org/forum/showthread.php?t=162898
    để biết cách install lại bootloader và grub (nhớ kiểm tra ký hiệu (sda, hda, ???) ổ đĩa trên linux trước khi thực hiện lệnh grub-install

Like
    0

Rất hay !

Quote Được gửi bởi zanarka View Post
    Ghost lại cũng không sao cả (đừng ghost lầm phân vùng là được rồi ). Thường là boot không vào được fedora (tùy theo là bản ghost trước hay sau khi cài linux), nếu không boot được linux thì tham khảo trang:
    Code:
    http://fedoraforum.org/forum/showthread.php?t=162898
    để biết cách install lại bootloader và grub (nhớ kiểm tra ký hiệu (sda, hda, ???) ổ đĩa trên linux trước khi thực hiện lệnh grub-install
    em thanks pro quá ạh ?để vô trang đó coai thử nhé ?em mới tìm hiểu Fedora nên có nhiều thứ chưa bít ?mong pro chỉ giáo cho đàn em thân yêu nhá ^__^ .thanks pro nhiều

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết