Trang 2 / 3 FirstFirst 123 LastLast
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 21
    Like
    0
    Trùi ạ! Mình 20 tuổi rùi ! Mình sẽ học năm thứ 3, khoa tiếng Anh trường Đại học Khoa học Xã hội và Nhân văn vào năm tới í! Với lại mình là Tiêu Yên Phương chứ không phải Tiểu Yến Phương đâu nhé ! Còn Ngọc Quang bao nhiêu tủi ?
    Mình biết mình có một ưu thế đó là tiếng Anh cho nên mình luôn tận dụng đó để học nhiều từ các tài liệu bằng tiếng Anh...Mình đang theo lớp Đồ họa Đa truyền thông của ĐHKHTN, chương trình 2 năm, nhưng học một khóa phải nghỉ nửa khóa vì...hết "xiền". Tuấn đã học được nửa chương trình(đề tài làm web của Tuấn được 8,5 điểm đấy-đứng đầu đấy nhé!). 3DS Max và Maya thì mình chưa chính thức học nhưng mình đã tự học từ phần Help> Tutorials. Và mình rất mê ! Mình cũng đang tự mò Visual C++,...cũng như DirectX8.1 SDK... Hôm bữa mình download từ www.microsoft.com mệt mún chít !!! Chắc bạn Nhọc Quang đã có rùi! Thật sự mình đã nín thở khi xem các demos cũng như samples của DirectX8.1. Mình thật sự đã bị hút vào thế giới ba chiều rồi! Mình sẽ cố gắng "nuốt" lập trình để cùng thực hiện ước mơ với các bạn ha !

Like
    17
    chà!20 tuổi rùi hả.vậy tui phải gọi chú bằng chú rùi.tui đây mới lớp 12 hà.khà,khà nghe bác kể mà seo giỏi thía.tui khuyên chú nên dẹp phần đồ họa 3d đi.vì tui đã từng học nó 1 năm trời mà chỉ vẽ được con rô bô hà.còn dx8.1rất khó,tui khuyên bác học opengl trước .cái đó rất dễ học.sẵn đây níu bác giỏi toán thì tìm đọc cuốn 3d programming game with c++ rất hay.nó sẽ giúp ích rất nhiều cho bác khi bước vào thế giới lập trình-đồ họa.phần help-tut của max chỉ dạy những bước cơ bản thui.níu bác mún mẹo làm 3d thì tìm đọc thêm sách ở ngoài nữa,ngoài ra níu đã nín thở trước cái demo cảu dix8.1 của microsoft,thì bác thử vô cái này rùi xem www.3dm-mc.com em bảo đảm bác bị té xỉu lun đấy.níu bác thích tìm hiểu công nghệ mới thì thử lửa với dix9.0 trong msdn của mic thử xem.nó là 1 thử thách đáng sợ đấy.ngoài ra c++ kô phải là tất cả những gì cần phải học để làm game,rùi từ từ bác sẽ bít.ngoài ra max và maya bác nên học 1 thứ thui.níu học 2 cái tẩu hỏa nhập ma ráng chịu đấy.mà bác cũng khá đấy nhỉ.đứng đầu lớp lun,còn em học hành cứ lẹc đẹt đứng đâu từ trên đếm xuống hòai.mà bác tên gì đây,ở đâu tuấn là tên hay nick bác đây

Like
    1
    Hãy dùng Milkshape 3D. Bạn sẽ hiểu được nghĩa của từ "cực kỳ đơn giản".

Like
    0
    Cuốn 3D Programming của bác NgocQuang có thể down trên trang nào không thì chỉ tui dzới.
    Nếu không xin hỏi bác Vikhoa trên Thegioiao có không để tui lên chép.

Like
    0
    Cái kịch bản ở đây là gì thía? Nếu nói về ngôn ngữ kịch bản(script) thì cứ việc đọc trong manual thôi, ko thì lên mạng kiếm là ok.
    Còn nếu là cốt truyện thì cái này nếu bạn có trí tưởng tượng phong phú, giỏi văn thì làm dc thôi, ko cần lớp gì cả.
    Đây là các engine Indie lại nc ngoài nên chắc ko có lớp ở nc ngoài đừng nói chi VN.
    Directx9.0 cũng dễ, chỉ cần bạn có chút kiến thức về MFC và kiên trì một tí là dc.
    mastertek cho xin Y!M đi, mình có thể có cuốn pdf mà bạn cần đó.
    OpenGL mình confuse phần chọn thư viện lắm, code thì lỗi lên lỗi xuống(cũng đúng thôi, thư viện năm 2000 chưa dc phát triển thêm mà chạy trên engine mới thì vậy là đúng rồi ==".
    Ko thì cứ xài 3DGS, Unity3D, Blitz3D, Torque, Irrlich, XNA hoặc Unreal đấy, nhiều engine 3D lắm mà, giờ mà còn xài API thì game cổ lổ sỉ lắm, API chỉ dành cho lập trình thui bạn à, cứ dùng engine cho lành
    OpenGLỏm, ko chơi.
    Directx: Nặng máy, ko chơi luôn.
    Engine: Ngon, bổ rẻ ko chơi ko dc(lỡ tay đào mộ chút xíu, mong bà con thông cảm

Like
    7
    để viết kịch bản game một cách bài bản, tốt nhất là đọc các kịch bản của người khác, gameplay của người khác nhiều vào, tự khắc sẽ tạo thành thói quen.
    Thiết kế web -Y!M:dailv_cntt-Mobile: 0983707963

Like
    0
    Kịch bản của Game là điều quan trọng nhất quyết định cả game của mình. mình rất thích các dòng của SquareSoft Final Fantasy

Like
    6
    Làm dần dần là có kinh nghiệm thôi. Cứ bình tĩnh nhá.

Like
    0
    mình thấy kịch bản của Duong dê của gamevn rất là hay, tên game là Final Sword, khá nổi ở Việt Nam do tự tay sáng tác và làm game

Like
    0
    Mình thấy là một dự án game thì sẽ có đạo diễn game, người này cũng sẽ là người viết kịch bản luôn, sau đó là đội code, photoshop, test và đội publich sản phẩm. Nhưng đa phần kịch bản một kiểu nhưng tới khi code ra game thì sẽ khác nhau rất nhiều .
    Còn nếu một mình bạn tự nghĩ, tự code và tự làm photoshop thì chắc chắn sẽ game sẽ như ý của bạn

11. Thành viên Like bài viết này:

Trang 2 / 3 FirstFirst 123 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết