Trang 76 / 77 FirstFirst ... 717374757677 LastLast
Hiển thị kết quả từ 751 đến 760 / 766
    Like
    0

Tệ thật !

Quote Được gửi bởi 62500119 View Post
    Rất mong bác thông cảm, em vẫn theo dõi các phản ánh của bác đấy ạ. Tuy nhiên vấn đề mà bác phản ánh thì bên kĩ thuật vẫn phải đang theo dõi vì có 1 số vấn đề liên quan đến chính sách.
    => bên em vẫn đang phối hợp chuyển các phản ánh tương tự như của bác tới các bộ phận liên quan để đảm bảo chất lượng đường truyền cho KH.
    Gớm , không có kinh phí để mở rộng băng thôi thì nói mịa nó ra để người ta còn chuyển mạng

Tôi gợi ý có 1 cách khiến các ông có thể tăng băng thông mà không mất tiền
    Đó là : cấm khách hàng dùng Torrent, dùng kỹ thuật chặn tiệt hoặc là có sự bảo kê của các nhà làm luật , cứ torrent là phạt hành chính

Like
    0
    Tinh hình là lâu lắm rồi mà vẫn chưa cải thiện được gì các bác nhỉ ?

Like
    0
    anh nhan viên gì gì của viettell có thể cử nhân viên xuống địa chỉ 1014 chung cư AnPhúc P.An Phú Quận 2 để coi lại đường truyền dùm em được không vậy.Lúc đầu đang ký thỳ nhanh lắm bây h dơ chỉ được 8kb-10kb.Cứ đà này qua tháng sau em cắt adsl viettell quá.

Like
    5

Vui lắm !

Quote Được gửi bởi penpix View Post
    Gớm , không có kinh phí để mở rộng băng thôi thì nói mịa nó ra để người ta còn chuyển mạng

Tôi gợi ý có 1 cách khiến các ông có thể tăng băng thông mà không mất tiền
    Đó là : cấm khách hàng dùng Torrent, dùng kỹ thuật chặn tiệt hoặc là có sự bảo kê của các nhà làm luật , cứ torrent là phạt hành chính
    muốn cười mà đíu cười đc, hạ tầng mạng nó chỉ có thể có cấm cũng chả được đâu
    Năm vừa rồi VNPT chuyển sang mạng MAN E lưu lượng sẵn sàng đáp ứng đủ các loại hình băng thông rộng và các dịch vụ MAN - E có muốn thử tí ko há há

Like
    0
    Bó tay. Cứ hễ thấy mạng có vấn đề gì là em vào đây xem biết ngay là bên Viettel có chuyện. Download mà cứ drop gói tin liên tục, tốc độ thì có lúc tẹt ga, có lúc 1x 2x như dial up ức chế vãi.

Like
    0
    Em không biêt chất lượng dịch vụ của Viettel như thế nào nhưng có vẻ về phần chăm sóc khách hàng thì Viettel hơn hẳn các nhà mạng khác. Các thắc mắc của các bác trong thread này có được giải quyết thỏa đáng không thì em chưa biết nhưng em rất hoan nghênh bác 62500119. Ít ra thì mình cũng cảm thấy mình được quan tâm một chút chứ không như VNPT hay nhất là FPT

Like
    0
    Cần chăm sóc đặc biệt. Cty mới chuyển địa điểm, lắp gói Office C 550K/tháng vào ngày 02-08 cho tới hôm nay là 05-08 tốc độ cực kì ỳ ạch, lúc download nhanh nhất khoản 85KB/S, lúc chậm thì download 15KB/s, chưa kể nhiều lúc duyệt web cũng rất là chậm.
    Trong chiều ngày 02-08, mình cho nhân viên của mình gọi lên tổng đài thì tổng đài trả lời do mới lắp nên chưa nâng tốc độ, và hứa nâng ngay. Hai tiếng sau tốc độ vẫn thế, gọi lên lại thì kêu tắt modem và mở lại, cũng nghe theo, nhưng tốc độ vẫn ko cải thiện. Gọi lần nữa và làm dữ, đòi cắt hợp đồng, và được hứa là trong vòng 06 tiếng cho người xuống, nhưng ko thấy ai đến, và qua ngày 03-08 thực sự cũng lu bu công việc không có thời gian nên cũng không ngồi trên PC, nhưng khi có việc cần download, thì tốc độ còn tệ hơn. Rất bực mình, gọi lên tổng đài tiếp và được hẹn 02 tiếng sau xuống, rồi ngày 03-08 cũng trôi qua. Qua ngày 04-08 có nhân viên tổng đài gọi lại hỏi rằng đã có nhân viên xuống giải quyết chưa, và hỏi là đã hài lòng chưa. Mình trả lời rằng: " Chưa ai tới, tốc độ càng ngày càng tệ và ngày mai đi cắt hợp động không xài nữa" và nhân viên này hứa cho người đến ngay. Chờ và chờ cũng không thấy. Vì vậy hôm nay post bài này, nếu không được giải quyết ngày mai đành cắt xài VNPT vậy.
    Thông tin thuê bao:
    Chủ thuê bao: Trần Quang Khải
    Địa chỉ lắp đặt: 749 Ba Tháng Hai P7 Q10 TPHCM
    (Bên mình là cty mà mạng cùi thế này, thì làm sao làm việc cho được)
    Mong được giải quyết sớm
    Xin cảm ơn.
    PS: trước đây rất phục Viettel về việc chăm sóc khách hàng. Nên ủng hộ rất nhiều, từ nhà riêng đến cty, thậm chí nhà anh, nhà em, nhà vợ,...đều xài Viettel. Còn bây giờ chắc phải suy nghĩ lại.

Like
    0
    @labichvan: Xin lỗi bác vì server ddth lỗi bây giờ em mới vào trả lời bác được. em sẽ tiếp nhận và chuyển phản ánh của bác ngay sang bên kĩ thuật để họ ktra lại. Tks bác đã phản ánh.

Like
    0
    Mãi tới 5h30 ngày hôm qua thì ông KT mới đến (cũng chính là cái ông kéo dây lắp đặt). Ổng tới mượn máy tính mình vào các trang ở VietNam, click dowload được 235KB/s liền chỉ tay vào nói với tôi "Tốc độ như vầy là tuyệt vời rồi", tôi hỏi lại "ông nghĩ làm sao, tôi thuê đường truyền Office C 4Mb mà tốc độ đó ông nói là nhanh. Tranh luận 1 hồi, ổn vào youtube.com để download Video Clip, cũng được tốc độ 200KB/s, ổng lại hí hửng nói "Đó ra quốc tế cũng tốc độ này là ngon rồi", tôi bảo ổng download trên Rapid với Mediafire thì ôi thôi, tốc độ tối đa 50KB/s, mà không ổn định. lúc lên lúc xuống. Sau đó ổng quay qua đổ thừa tại máy tính, tôi liền cho ổng mượn máy khác test ngay, tốc độ cũng không khá lên tí nào, tôi yêu cầu ổng đổi port, ổng liền nói "Cái gì cũng từ từ, để tôi kiểm tra cái đã" tôi bực tức liền quát lại "Từ từ sao được, lắp từ 02-08 giờ là 06-08, kêu mấy ông mãi mấy ông không tới, đơi tôi vào post trong diễn đàn Tin Học, thì mới thấy mấy ông xuất hiện". Ổng tiếp tục test và sau đó đổ thừa do modem của tôi chắc bị lỗi (D-link, đang xài tốt ở chỗ cũ), rồi tôi cho ổng thay cái modem mà Viettel tặng, sau khi cấu hình xong xui, download lại bằng hotfile tốc độ được 85KB/s, nhưng down được 10% tự đứt, tôi bảo ổng về đi, mai tính tiếp.

Đến đây là hết, goodbye viettel adsl, không hẹn ngày tái ngộ.

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Được sửa bởi labichvan lúc 11:07 ngày 07-08-2010 Reason: Bổ sung bài viết

Like
    0
    viettel bị tẩy chay dữ vậy..công nhận bây giờ ai cũng ghét viettel..em đang có ý định chuyển mạng dùng vctv liên kết vs pamanet gói 200k mà download có 135kb/s thôi..thế là chậm hay nhanh hả các bác

Trang 76 / 77 FirstFirst ... 717374757677 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết