Trang 4 / 7 FirstFirst 1234567 LastLast
Hiển thị kết quả từ 31 đến 40 / 61
    Like
    0
    Chậm thì chịu thôi,nhưng mà nếu bỏ tiền đô ra mà mua cái đống đó thì còn tốn gấp 100 lần
    Đúng wá hé!!!

Like
    0
    Dự án làm phim của bác đến đâu rồi GL ???

Like
    0
    Viết xong script,kiếm và làm xong đủ mô hình nhân vật chính và phụ
    Nhưng mà chỉ cho vui thôi,vì mình biết rằng (dù chua xót),mình ko bao giờ làm được 1 phần nhỏ của bộ film................

Like
    0
    Ông ghost học ở đâu vậy ? Tôi định đăng kí học đồ hoạ nhưng không biết ở đâu có chất lượng tốt nhất. Tôi định học ở PT nhưng nghe học phí là 850k mà hãi nên muốn tìm một nơi xứng đáng với đồng tiền mình bỏ ra. Phần mềm poser tôi đi tìm mà họ bảo không có ? Không biết mua ở đâu nhỉ ? Nếu bác có đĩa cho em mượn về copy một cái

Like
    0
    Học thì thật sự là chưa từng wa 1 trường lớp nào hết,chưa từng đi học.Nhưng mà học trên mạng rất nhiều
    Đại loại là cái gì có sách thì mua sách,ko có thì tìm e-book,rồi nâng cáo trình độ thì kiếm tur của bọn Tây

Like
    0
    có thế lấy 3ds max làm một cái thiệp động được chứ. sau đó chép ra disc vcd để coi. tui muốn làm nhưng không biết sài 3ds max. xin các cao thủ chỉ giáo cho.

Like
    0
    Động thì được nhưng không tương tác được đâu, vì đầu cuối của Max là hình và film thui, ko phải là một file cho phép lật hay xoay tự do đâu Yamakun.
    Cái này đơn giản thui, bạn tạo 2 prop square, move cái điểm chốt của nó về cạnh biên, và xếp sao cho thành hình một cái thiệp. Sau đó áp texture lên từng mặt. Sau đó "gấp" thiệp lại bằng cách xoay nó quanh trục dọc, di chuyển time slider đến một khung khác, mở thiệp ra bằng cách xoay ngược lại. Bạn sẽ có một khúc phim nhỏ về chiếc thiệp.
    Cách này là đơn giản nhất rùi, có nhiều cách chiên nghiệp hơn, và có thể chèn thêm nhiều hiệu ứng như glow, firework cho nó khí thế ..

Like
    0
    Còn chưa hiểu lắm về Max thì hờ, kiếm cái ct cool 3d về, nó có sẵn cái thiệp mẫu 3d , chỉ việc sửa lại chữ là xuất ra film AVI cho bồ lác mắt chơi
    (Làm mấy trò này chỉ có loè người yêu thui, chứ bạn bè tốn công làm gì hé...:-))

Like
    17
    à mà bác ghostlake ơi. ở nhà tui có áp uvw cho một chiếc xe tăng.nhưng tui kô biết cách hướng đối tượng cho uvw cho nó áp đúng hết thành ra cái xe tăng..híc híc.trong max cũng có tur nhưng vừa phải đọc hiểu vừa dịch nhức đầu quá nên bác làm ơn chỉ tui đi nhé

à bác ơi những bong bóng khí trong max là dùng hệ thống hạt có tên là snowray gì í . trong đó có quá nhiều tiêu đề. hiện giờ tui chỉ biết chỉ định object cho nó thui.còn cách làm cho mấy cái bong bóng trôi lững lờ(kiểu như mấy cái bong bóng đằng sau cái ngư lôi í)thì tui chẳng biết làm sao.bác biết thì chỉ cho tui với nhé hoặc chỉ cho tui cái tur về nó cũng được(not tiếng anh nhé ngán tiếng anh lắm rùi)

Like
    0
    Có plug-in đó bác ngọc quang !!! Dễ sử dụng lắm !!!

Trang 4 / 7 FirstFirst 1234567 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết