Hiển thị kết quả từ 1 đến 7 / 7
    Like
    0

Ngạc nhiên Win Vista không xem đc phim trực tuyến trên trang ephim ?

Các Pro giúp mình với ! mình sử dụng win vista, khi xem phim trên trang ephim.com, windows media hiện bảng thông báo là: a network firewall might prevented URL use UDP protocol. you try other protocol (example: HTTP). Nhưng win XP thì lại ko bị lỗi này. Mình đã thử tắc windows firewall của Vista luôn vẫn ko đc. Mình tắc firewall của Load Balanced thì xem ok, nhưng mình ko thể disable firewall Load Balanced vì các filter rule của mình. Có pro nào biết cách chỉnh trên Vista để firewall ko chặn giao thức UDP nữa giúp mình với.
    Quote Quote

Like
    0
    Thôi đi chú, line ADSL nhà chú phải là FPT mới xem được, anh đây xem hoài này

Like
    0
    Hình như WMP 11 trên vista không hỗ trợ protocol MMS:// nữa.

promotion Guest

Rất hay !

Quote Được gửi bởi lee_huynh306 View Post
    Hình như WMP 11 trên vista không hỗ trợ protocol MMS:// nữa.
    đâu có. hỗ trợ hết chứ. nếu không xem đuoc thì do nhiều vấn đề.
    - ephim.com là duy nhất của FPT=> phải use adsl của họ mới xem đc.
    - Do đường chuyền lúc đó quá tải sẽ kô xem online đuoc
    - Hoặc nếu Vista ******** thì một sô phân f trong WM lỗi ..nói chung cứ cài lại xe sao

Like
    0
    1) mạng mình xài FPT, gói MegaNET
    2) mình thử tất cả các máy cài Vista đều bị như vậy. còn XP thì vẫn xem bình thường.
    3) khi mình tắc Firewall trên thiết bị Load Balanced thì tất cả Vista đều xem được. (nhưng cách này thì sẽ vô hiệu hóa những Filter Rule của mình trên Firewall)
    -----> mình nghĩ là Firewall Vista khóa giao thức UDP, nhưng khi disable Firewall đi thì vẫn ko được. Hic.........help me !

Like
    0
    Cái trang ephim, không phải mạng của fpt thì không có vào được luôn chứ đừng nói tới chuyện xem Bro đã xác định được nguyên nhân từ firewall thì xử nó đi chứ còn đợi gì nữa.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi ngoctrai2005 View Post
    Các Pro giúp mình với ! mình sử dụng win vista, khi xem phim trên trang ephim.com, windows media hiện bảng thông báo là: a network firewall might prevented URL use UDP protocol. you try other protocol (example: HTTP). Nhưng win XP thì lại ko bị lỗi này. Mình đã thử tắc windows firewall của Vista luôn vẫn ko đc. Mình tắc firewall của Load Balanced thì xem ok, nhưng mình ko thể disable firewall Load Balanced vì các filter rule của mình. Có pro nào biết cách chỉnh trên Vista để firewall ko chặn giao thức UDP nữa giúp mình với.
    Tôi cũng dùng Vista. Xem ầm ầm.
    Chia sẽ thông tin này để bạn biết mà mò lổi khác.
    Khẳng định không phải do Vista

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết