Trang 3 / 4 FirstFirst 1234 LastLast
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 39

Chủ đề: Show Reel

Like
    247
    Quote Được gửi bởi tuyphong View Post
    Nhân sao lưu dữ liệu phát hiện ra clip "VN vẻ đẹp tiềm ẩn" làm cách đây 3-4 năm gì đó. Clip này định làm hình hiệu cho chương trình cùng tên trên vtv1. Dựng gần xong thì bất đồng quan điểm với bên đặt hàng. Thế là đ... thèm làm nữa, vứt đấy. Phần đuôi chưa hoàn chỉnh. Mọi người cho ý tưởng phần cuối thể hiện tiếp. Làm hàng được vụ này, anh em làm bữa vodka cho vui
    http://clip.vn/watch/VN-ve-dep-tiem-an/W_rU,vn?fm=2
    Quan điểm của tôi đánh giá thật tình. Nếu mất lòng thì hảy sống trở về quá khứ. Chém mạnh tay thì mới lán mặt cắt

> Tông màu chủ đạo clip chưa đủ thuyết phục. Máu quá nóng và chói
    > Tuy đơn giãn nhưng phải thể hiên được đẳng cấp. Tôi chưa thấy được điều đó
    > Không lạm dụng kỹ thuật. Thay vào ấy hã chơi một đoan out video cuối xem thế nào. Bằng một diễn viên nhìn lên...
    ý kiến ý cói ý hú rứa đủ rồi. Nghe không được thì tai này qua tai kia vậy KA MÊ ZÔ CÔ

Like
    0
    Tất cả chúng ta quy định thế này nhé: Về sau góp ý điều gì sẽ ko cần rào đón nhiều. Tôi thấy sự đưa đẩy quá nhiều. Còn ai tự ái thì ko nên post sản phẩm.
    Về tông màu: clip này phụ thuộc vào màu cua logo VN vẻ đẹp tiềm ẩn. Có mấy lí do: đỏ-vàng là tông cơ bản của cờ VN. Tông đỏ ở đây được dìm xuống cho hợp với chữ "tiềm ẩn".
    Về đẳng cấp: Cái này hơi mơ hồ. Diễn giải ý tưởng: liên tưởng đến nét viết thư pháp cổ. Có thể hiểu đây ko phải là viết thư phát, mà nét bút vẽ 1 bức tranh thủy mạc. Nét viết này vẽ lên 1 nền tảng giá trị văn hóa dân tộc - trống đồng. Chỉ sử dụng thêm hiệu ứng particle + tiếng động tạo cảm giác "cổ tích"
    Về kĩ thuật: Nhìn vào sẽ có cảm giác chỉ compositing. Nhưng clip này hoàn toàn dựng trên 3d. Thực chất dựng trên phần mềm compositing nào đó cũng được. Nhưng phần mô phỏng ánh sáng sẽ rất kém. Các khoảng tông màu sẽ bị hiện tượng "trắng mặt ăn tiền". Phần đuôi nếu làm nốt sẽ phải làm lại. Sẽ ko sử dụng hình ảnh nữa, mà sử dụng hiệu ứng hạt tạo hình bông sen (3d). Mới nghĩ vậy thôi. Ai rỗi rãi, có nhã hứng thì làm nốt

Like
    1
    Quote Được gửi bởi tuyphong View Post
    Nhân sao lưu dữ liệu phát hiện ra clip "VN vẻ đẹp tiềm ẩn" làm cách đây 3-4 năm gì đó. Clip này định làm hình hiệu cho chương trình cùng tên trên vtv1. Dựng gần xong thì bất đồng quan điểm với bên đặt hàng. Thế là đ... thèm làm nữa, vứt đấy. Phần đuôi chưa hoàn chỉnh. Mọi người cho ý tưởng phần cuối thể hiện tiếp. Làm hàng được vụ này, anh em làm bữa vodka cho vui
    http://clip.vn/watch/VN-ve-dep-tiem-an/W_rU,vn?fm=2
    em chỉ mong có ngày làm đc như anh Phuơng

show tiếp : demo cho đoạn cuối phim hoat hình project kì 3 ,bai hat OLY YOU ---> http://clip.vn/watch/oly-you/WWKX,vn
    các lão ý render đc 40s em bôi thành gần 2' =)) , lời kô khớp mấy :P ,xem xả stress nha mấy anh :X

show đi cả nhà ơi :"D show thấy sấu mới tiến lên đc , tiến lên :P

Like
    0
    Quote Được gửi bởi paranoidvn View Post
    ngứa nghề, mạn phép tham gia wậy phá.
    www.paranoidx.net/emeraldtower/emerald_web.mov << download trực tiếp coi cho nhanh, đừng có stream lâu lắm.

Project EMERALD TOWER
    Địa chỉ tại quận 6.
    Phim diễn trong buổi động thổ công trình.
    Bác lại giấu nghề rồi. Em thấy bác còn nhiều tác phẩm kinh điển hơn nữa. Bác post tiếp cho anh em thưởng thức. http://www.paranoidx.net/VuPham_Port.../reel_2008.mov
    Còn em, em chưa có bài để trả. hic, ko có việc làm ^!^
    Được sửa bởi napoleon171 lúc 13:43 ngày 06-06-2008

Like
    4
    sặc, đâu ra mà tới tầm đó, muốn xem motion graphic Việt Nam rõ rệt thì vào đây : http://www.scriin.com/pagesmain/motion.html << hàng Việt Nam chất lượng suy nghĩ kiểu Mỹ.

Like
    0
    sặc, đâu ra mà tới tầm đó, muốn xem motion graphic Việt Nam rõ rệt thì vào đây : http://www.scriin.com/pagesmain/motion.html << hàng Việt Nam chất lượng suy nghĩ kiểu Mỹ.
    Năm ngoái em xin việc ở đây,nhưng a Trụ ko nhận. Vì em sài 3dmax, trong khi ở đó sài maya. Buồn quá, thất nghiệp đến giờ luôn.

Like
    146
    ngứa nghề, mạn phép tham gia wậy phá.
    www.paranoidx.net/emeraldtower/emerald_web.mov << download trực tiếp coi cho nhanh, đừng có stream lâu lắm.

Project EMERALD TOWER
    Địa chỉ tại quận 6.
    Phim diễn trong buổi động thổ công trình.
    Bó tay!
    Không đi làm sao tới.

Like
    4
    thảm vậy. Có Maya với Max thôi mà, đem thử hồ sơ qua bên chỗ tớ xem biết đâu có thể có việc làm nếu như vẫn còn thất nghiệp

Like
    0
    thảm vậy. Có Maya với Max thôi mà, đem thử hồ sơ qua bên chỗ tớ xem biết đâu có thể có việc làm nếu như vẫn còn thất nghiệp
    Em đang luyện mấy cái color, khi nào xong. Em qua bên anh.hehe

Like
    4
    Yup.
    By the way, thấy HmDuy đang kêu gào thảm thiết quá kìa, sao bạn không post bài lên cho anh em coi với

Trang 3 / 4 FirstFirst 1234 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết