Trang 2 / 3 FirstFirst 123 LastLast
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 24
    Like
    0
    Trung ha? Đề nghị ko vào mấy trang web linh tinh nếu ko sẽ dính nhiều virus

Like
    0
    bi giờ theo e virus toàn trong nước thôi,bkav coi vậy mà lại đc,xài bản pro chắc ko sợ mấy thằng này

Like
    0
    Duonganhtuan0310 nói gì vậy,ai mà chẳng biế là vào mấy trang linh tinh bi nhiễm virus,đâu chỉ có vào mấy trang đó thì bị,đây là do lâu không diệt và cả cắm usb vào nên bị chứ,usb luôn chứa virus mà mình không biết,chính vì thế máy luôn bị.

Like
    0
    Để tránh virus mình xin đưa ra một số kinh nghiệm như sau, các bản tham khảo nhé và cho ý kiến:
    1. Đối với USB
    + Tuyệt đối không kick chuột trái vào mỗi khi cắm cổng (Luôn luôn nhớ).
    + Kích chuột phải vào (không được chọn open) -> chọn explore. Hãy để chế độ hiện đuôi file(vào folder options -> chọn tab view -> bỏ đánh dấu mục "Hide extension for known file types"), bỏ chế độ ẩn file đi, nếu thấy có file lạ gần giống thư mục mà có đuôi .exe ->Nó là virus ->Sóa nó đi. Nếu có file autorun ->sóa nó đi.
    + Có thể dùng phần mềm WinNC (hoặc các phần mềm quản lí file - search trên google) để xem các file ẩn trong USB, mở USB bằng cái này không lo virus. Sau đó sóa các file nghi ngờ đi. Cách này hiệu quả rất cao đối với USB, máy mình chỉ dùng WinNC và Bkav -> mấy năm nay vẫn chạy bình thường.
    2. Đối với Bkav:
    + Nếu nghi ngờ máy có virus, tải Bkav mới về, zip ngay nó lại.
    + Remove bkav cũ đi.
    + Khởi động lại máy, vào safemode (khi khởi động liên tục ấn F8) -> Sóa tiếp các thư mục của Bkav còn lại trong programfiles đi -> Bung nén thằng Bkav mới tải về -> cài lại nó . Khởi động lại máy ->quét. OK
    + Cách để hiện lại file ẩn do virus làm ẩn đi :Bạn vào dos sau đó đến thư mục cần cho hiện file ẩn trong đó, đánh lệnh sau "attrib -a -h -r -s /s /d" thế là ok.
    Được sửa bởi VuongChieuQuan lúc 19:53 ngày 26-02-2008

Like
    0
    bai viet cua thanhnx dung la rat hay . minh lam theo bay gio may manh len rat nhieu so voi luc truoc , cam on ban nhieu

Like
    0
    Trong 1 vài trường hợp Symantec cũng là nguyên nhân làm chậm hệ thống...
    Tôi chã bao giờ xài đến ông nội này, nặng máy kinh khủng, nhất là khi nó quét thì ôi thôi, chả làm dc chuyện gì
    ANH TUẤN

Like
    0

Câu hỏi, cần giúp đỡ

Quote Được gửi bởi yeuamnhac001 View Post
    bai viet cua thanhnx dung la rat hay . minh lam theo bay gio may manh len rat nhieu so voi luc truoc , cam on ban nhieu
    Cảm ơn bạn nhé,...
    @ Mọi người hãy cùng nhau đóng góp xây dựng bài viết - chắc chắn sẽ biết được thêm khá nhiều điều bổ ích đó, thanks!

Like
    0
    Công nhận là bài viết của bạn thanhnx1982 rất hay. Xin cảm ơn.
    Cảm ơn mod nữa nhé, lúc đầu thấy tiêu đề bài này không giống lắm nên hỏi vậy

Like
    0
    Chân thành cảm ơn bạn . Bài viết này rất tuyệt vời với những tay nghiệp dư như mình .
    Mà phải nói cả hai chương trình chúng ta dùng ở đây hoạt động rất hiệu quả và nhẹ nhàng .

Like
    0

cám ơn bạn

Quote Được gửi bởi thanhnx1982 View Post
    Chào bạn!
    Bạn có thể làm theo các bước sau để diệt virus và tối ưu hệ thống của bạn nhé
    Bước đầu tiên bạn hãy vào link sau để tải về files tối ưu mà mình đã tạo sẵn:
    http://manguon.evonet.ro/download/driver/Toi_Uu.reg
    (Sau khi tải xong bạn hãy click vào files đó để chạy - chọn Yes rồi OK)
    Bước thứ 2, bạn hãy vào Start và chọn Run, sau đó gõ MSCONFIG và OK (Hình ảnh)

Bước thứ 3, hãy bỏ đi những chương trình không cần thiết khi khởi động cùng windows - sau đó khởi động lại máy tính (hình ảnh)

Bước thứ 4 bạn hãy tải phần mềm sau - nó sẽ giúp bạn xóa đi những files (temp) không cần thiết trên máy tính và cải thiện tốc độ xử lý của bạn
    http://manguon.evonet.ro/download/AWCSetup.exe
    Chương trình này hoàn toàn miễn phí và sử dụng khá đơn giản...
    Bước cuối cùng, bạn vào link sau để tải chương trình diệt virus - free Antivir về cài đặt và Update (Quá trình Update rất quan trọng + Scan toàn bộ hệ thống)
    http://service.avira.com/freet/index...in=free-av.com
    Sau những bước trên khi bạn hoàn thành, chắc chắn máy tính của bạn sẽ hoạt động nhanh hơn rất nhiều
    Chúc bạn thành công!
    mình không phải dân IT mình là dân Y đọc bài viết của bạn thấy hay quá,nhưng chưa dám áp dụng vì khi down những file kia về mình chưa biết làm thế nào,nó đâu có tự chạy (exe) phải không bạn.phai vào registry chỉnh bằng tay có đúng không,rất mong bạn hướng dẫn kĩ cho mình ,xin mọi người dừng cười nhé.cám ơn

Trang 2 / 3 FirstFirst 123 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết