Hiển thị kết quả từ 1 đến 7 / 7
    Like
    0

Hấp dẫn đây ! Cao Thủ Excel đâu roài! Giúp Em Với! Huu!

Em có Sheet 1 là sheet bao gồm tất cả dữ liệu. Có nghĩa là Sheet 1 có dữ liệu A, B, C, D, E, F .... Em muốn khi em nhập dữ liệu bất kể ví dụ như : A vào Sheet 2, thì Sheet1 sẽ tự động mất dữ liệu A. Hay ngược lại, khi em del
    dữ liệu A bên Sheet 1 thì dữ liệu A sẽ tự động nhảy qua Sheet 2
    Làm ơn giúp em với!
    Quote Quote

Like
    0

Like
    0
    Quote Được gửi bởi thongtinlaptop View Post
    không phải rồi bạn ơi! Cái trang Laptop này mình cung nghiên cứu rồi, nhưng dó chỉ là tạo 1 hộp thoại tạm thời! Ý mình là khi nhập Dlieu vào sheet2 ( nếu trùng sheet1) thì Dlieu o Sheet1 sẽ tự động mất đi! Vì công việc mình làm nên hàng tháng phải xóa rồi nhập y chang nhau, phiền toái quá! Dễ nhầm lẫn! Hiii, dù sao cũng cảm ơn bạn nhiều!

Like
    0
    Giả sử cty có 100 máy, chia ra cho 5 phân xưởng (mỗi xưỡng trung bình 20 máy, có thể xê xích chút đĩnh)
    Em có 1 sheet chứa toàn bộ danh sách máy này và 5 sheet của 5 xưởng, mỗi xưỡng ghi danh sách máy trong xưởng đó
    Vậy sẽ có lúc máy từ xưỡng này chuyển sang xưởng kia... nghĩa là khi em nhập vào 1 xưởng nào đó tên máy vừa dc chuyển tới thì chương trình sẽ tự động xem và xóa đi tên máy ấy trong những sheet khác đễ bảo đãm tính duy nhất..
    Em cũng có nghĩ qua là dùng Validation chống nhập trùng, nhưng ko ổn... Vì máy móc có thể chuyễn đi ko theo quy luật gì cả... Nhưng phải làm sao bảo đảm tính duy nhất... nghĩa là 1 máy ko thể tồn tại ở 2 nơi

Like
    0
    Ha... ha... Hình như bạn này hỏi câu tương tự bên giaiphapexcel và đã giải quyết xong thì phải
    ANH TUẤN

Like
    0
    Bạn thử dùng cơ sở dữ liệu đi ^^

Like
    0
    Cho hỏi thêm: Cách đánh số trang Excel có nhiều Sheet?

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết