Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 16

Chủ đề: tên miền việt nam

Like
    0

tên miền việt nam

các bác cho e hỏi với ạ: tại sao chỗ bán tên miền đắt, chỗ lại rẻ hơn, những chỗ rẻ có tin tưởng được không ạ?
    Quote Quote

Like
    0
    rẻ đắt là do tùy nhà cung cấp thôi bác ạ, còn tên miền đã đăng ký tên mình mất sao được, trừ khi bác không gia hạn.

Cần đăng ký tên miền bác qua hostingviet. vn nhé

Like
    6
    Với vn rẻ thì rẻ cũng có mức độ, chứ ko như domain qt có khi dưới 1$
    Domain vn thì yên tâm đi

Like
    160
    Các bác yên tâm mà xài, khi nào thấy cần thiết sẽ thu hồi
    www.VuaTenMien.Com, Mobi & Zalo:O9121Chín1357

Like
    34
    Nên so sánh giá giữa các công ty với nhau để biết: nếu domain .vn mà rẻ hơn 1/2 so với các nơi bán tên miền khác thì phải cẩn thận, trước khi mua nên cân nhắc mua nhiều năm nếu giá nhiều năm vẫn là giá rẻ nhân cho số năm. Còn không thì coi chừng "dính chưởng" khi năm đầu tiên rất rẻ, đến khi gia hạn lại gấp đôi thì hoá ra là không rẻ tí nào.
    "bất khả tri"

Like
    1
    Mình thấy hầu hết các nhà cung cấp đều triển khai chương trình giảm giá sâu cho năm đầu còn các năm tiếp theo gia hạn cắt cổ. Đây cũng là 1 hình thức câu khách tốt tuy nhiên không bền vững. Với Hostingviet vn thì bạn có thể hoàn toàn yên tâm vì bên mình cung cấp thên miền giá gốc. giảm giá cho tất cả các năm gia hạn luôn.
    Các chế có nhu cầu cứ a nhô em sẽ được hỗ trợ hết mình: Thúy: 0987.739.429
    Skype/ Yahoo: Thuyvt91

Like
    0
    m hỏi tý em mới mua cái tên miền ktra đã có người mua năm 2007 k hiểu sao họ lại bỏ hình như bị sanbox giờ e đang dùng k biết có ảnh hưởng đến seo sau này không? k muốn bỏ vì tên miền cũng đẹp
    Sản xuất vỏ tủ điện - kythuattr[.]com[.]vn

Like
    12
    Bạn có thể check xem tên miền đó có bị sandbox hay không rồi hãy mua. Dính sandbox thì seo lâu lắm
    Phone : 0936 020 575 / Skype : thuha1110

Like
    6
    Tùy theo chương trình mỗi công ty và xem xét các mức gia hạn của nhà cung cấp nhé bạn
    Website/logo/VPS/Server Mr Hàn 0908 036 176

Like
    1
    Quote Được gửi bởi boysunflower View Post
    m hỏi tý em mới mua cái tên miền ktra đã có người mua năm 2007 k hiểu sao họ lại bỏ hình như bị sanbox giờ e đang dùng k biết có ảnh hưởng đến seo sau này không? k muốn bỏ vì tên miền cũng đẹp
    Với wesite mà đã bị Sanbox thì khó SEO lên lắm Bạn. Tên miền đẹp + lâu năm ít khi tự dưng nta bỏ lắm. Bạn có thể kiểm tra xem website của bạn có bị sanbox hay không theo hướng dẫn sau:

Dấu hiệu nhận biết website đã bị rơi vào Sandbox

Có 3 cách mà nhà đầu tư SEO có thể nhận biết website đã bị quản thúc bởi thuật toán Google Sandbox, bao gồm:

Sử dụng công cụ tìm kiếm khác

Đây là một cách khá đơn giản và tiện lợi đối với những website mới đã từng được nằm trong top 10 của bảng xếp hạng kêt quả tìm kiếm Google. Chúng ta chỉ cần kiểm tra xem thứ hạng của website hiện tại trên các công cụ tìm kiếm khác như Yahoo Search hoặc Bing Search và so sánh kết quả đó với Google Search. Thông thường, website bị Sandbox là những website đã có một vị trí khá cao trên Google và các công cụ tìm kiếm khác.

Do vậy, nếu website của nhà đầu tư nằm trong trang đầu hoặc trang thứ 2 của Yahoo Search Result Page và mất tích trong hạng 300-500 website đầu tiên của Google, thì rất có khả năng website đã bị quản thúc bởi Google.

Sử dụng các công cụ của Google

Chúng ta có thể kiểm tra việc website có bị sandbox hay không ngay trong Webmaster Tool của website đó. Cụ thể:

– Bước 1: Truy cập webmaster tool, chọn website cần kiểm tra

– Bước 2: Trong mục Lưu lượng tìm kiếm, chọn Tác vụ thủ công

Tác vụ thủ công là nơi thông báo của Google đến với các quản trị viên của website những hình phạt kèm theo nguyên nhân mà website đang phải chịu từ phía Google. Nếu như trong mục này không có bất kỳ hình phạt nào, tuy nhiên website vẫn gần như mất index hoàn toàn trên SERP, thì rất có thể website đã bị dính thuật toán Google Panda hoặc Penguin.

Sử dụng công cụ online khác

Hiện nay, có rất nhiều các công cụ online được tạo ra để hỗ trợ các SEOer đánh giá được website mình có chịu bất kỳ một hình phạt hoặc chế độ giới nghiêm nào của Google hay không. Một trong số đó là công cụ Google Sandbox and Penalty Checker Tool của pixelgroove . com

Nhà đầu tư SEO sẽ cần phải nhập đường dẫn của website vào công cụ này để có được những đánh giá khá chính xác của công cụ này về website. Có 3 mức đánh giá cho tất cả các website hiện nay, bao gồm:

Deindexed – Cấm index: Tên miền này đã bị loại bỏ hoàn toàn khỏi Google. ( hay còn được gọi là bị ban – cấm).
    Penalized – Bị phạt bởi các thuật toán của Google: Tên miền hoặc trang này vẫn còn tồn tại nhưng sẽ không được xuất hiện trên SERP khi người dùng tìm kiếm. Những hình phạt này có thể được gán một cách tự động hoặc được thêm và áp dụng bằng tay bởi một kỹ sư Google.
    Sandboxed – website bị Google cho vào danh sách quản thúc, một số trang trên site hoặc tất cả các trang đều bị giảm thứ hạng hoặc không thể tìm thấy trên SERP. Đây là một hình phạt nhẹ hơn Penalized, website sẽ được khôi phục lại tình trạng bình thường khi các vi phạm về chất lượng trên site được gỡ bỏ hoàn toàn.

Trang 1 / 2 12 LastLast

Tags for this Thread

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết