Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 11
    Like
    17

Nghị định xử phạt vi phạm hành chính trong hoạt động thương mại điện tử

Chính phủ vừa ban hành Nghị định xử phạt vi phạm hành chính trong hoạt động thương mại điện tử. Cụ thể, phạt tiền từ 5 đến 20 triệu đồng đối với hành vi lập website thương mại mà không thông báo với cơ quan quản lý nhà nước; phạt từ 20 đến 30 triệu đồng đối với hành vi lập website khi chưa được xác nhận đăng ký theo quy định; gian dối, cung cấp thông tin sai sự thật khi đăng ký website; giả mạo thông tin đăng ký...

Mua bán trên mạng ngày càng phố biến tại các thành phố lớn.
    Đặc biệt, nghị định quy định phạt tiền 40-50 triệu đồng với hành vi lừa đảo khách hàng giao dịch trên mạng, kinh doanh hàng giả, hàng hóa dịch vụ xâm phạm quyền sở hữu trí tuệ. Mức phạt hành vi này áp dụng cho các doanh nghiệp, tổ chức là 100 triệu đồng.

Cùng với việc phạt tiền, các website vi phạm sẽ bị đình chỉ hoạt động từ 6 đến 12 tháng, bị tịch thu tang vật và phương tiện, thu hồi tên miền, buộc chủ website phải khắc phục hậu quả.

Nguồn: http://vnexpress.net/tin-tuc/thoi-su...g-2916036.html
    Quote Quote

Like
    0
    Ko biết có ai dính ko chắc phải làm cái đăng ký về TMĐT, nhà nước nhiễu sự ghê ta
    maytinhlongthanh(chấm)cơm yên tâm là ngon bổ rẻ

Like
    0
    cũng đúng thôi tại vì bây giờ buôn bán lừa đảo trên mạng ngày càng nhiều

Like
    0
    ai cho mình biết mình làm dịch vụ, chỉ đăng tin tức và thông tin dịch vụ của mình, tên miền mình là .com thì có phải xin phép không, mình đang lo vụ này

Like
    5
    Quote Được gửi bởi tuankt14b6 View Post
    ai cho mình biết mình làm dịch vụ, chỉ đăng tin tức và thông tin dịch vụ của mình, tên miền mình là .com thì có phải xin phép không, mình đang lo vụ này
    Cứ động tới thanh toán hoặc đặt hàng cũng như thương mại buôn bán là phải đăng ký hết bạn nhé

Like
    0
    em cũng nghe thông tin như thế, chẳng hiểu thế nào nữa, buôn bán giờ sợ lắm như thế này thì còn nghèo dài dài đây
    Chưa được phép ký, ke ke :D

Like
    0
    buôn bán ngày càng khắt khe nhỉ

Like
    27
    Quote Được gửi bởi tuankt14b6 View Post
    trang web .com chỉ là trang web của nước ngoài chứ. tưởng .com.vn mới là của VN!
    Cuộc sống tươi đẹp.

Like
    5
    Quote Được gửi bởi tuongnvsq View Post
    trang web com chỉ là trang web của nước ngoài chứ. tưởng comvn mới là của VN!
    Tên miền không liên quan bạn nhé, kể cả tên miền chấm com nhưng server và website đặt tại việt nam, kinh doanh trên lãnh thổ VN là phải tuân theo quy định của VN bạn ạ.

Like
    2

Tệ thật !

Quote Được gửi bởi firestorm_11 View Post
    Tên miền không liên quan bạn nhé, kể cả tên miền chấm com nhưng server và website đặt tại việt nam, kinh doanh trên lãnh thổ VN là phải tuân theo quy định của VN bạn ạ.
    Tên miền Web TMĐT bây giờ đang bị phạt rất nặng nên kinh doanh TMĐT chắc khó mà phát triển mạnh như trước nữa?
    Tìm Lại Bầu Trời!

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết