Hiển thị kết quả từ 1 đến 9 / 9
    Like
    1

Buồn quá đi ! Ổ cứng Seagate 2TB hay bị treo

Chào các bác,

Tình hình là e đang điên lên vì cái ổ cứng Seagate 2TB của e cứ hay bị treo hòai. Đã đem đi bảo hành và Seagate đã....đổi 3 lần 3 cái HDD mới toanh từ SIngapore ship về, mà tình hình vẫn...y chang!hic.

Tớ gắn 2 HDD vào PC, 1cái Seagate 250GB và cái 2TB này, là bị treo hoài, mà tháo cáp cái 2TB ra thì máy chạy bình thường. Tớ đã thử check HDD Regenerationthì k thấy bad sector!

K lẽ do máy tớ yếu, loa dk nổi cái 2TB này, hay do bộ nguồn chịu k nổi nhỉ! Mấy bác tư vấn giúp e với!

Thanks nhìêu!
    Quote Quote

Like
    106

Thông tin

Quote Được gửi bởi nguyentheloi View Post
    Chào các bác,

Tình hình là e đang điên lên vì cái ổ cứng Seagate 2TB của e cứ hay bị treo hòai. Đã đem đi bảo hành và Seagate đã....đổi 3 lần 3 cái HDD mới toanh từ SIngapore ship về, mà tình hình vẫn...y chang!hic.

Tớ gắn 2 HDD vào PC, 1cái Seagate 250GB và cái 2TB này, là bị treo hoài, mà tháo cáp cái 2TB ra thì máy chạy bình thường. Tớ đã thử check HDD Regenerationthì k thấy bad sector!

K lẽ do máy tớ yếu, loa dk nổi cái 2TB này, hay do bộ nguồn chịu k nổi nhỉ! Mấy bác tư vấn giúp e với!

Thanks nhìêu!
    Bạn nên thay bộ nguồn chất lượng vào nhé. Mình trước bị đổi bộ nguồn chạy lại ổn.
    Thefollowingerrorsoccurredwithyoursubmission

3. Thành viên Like bài viết này:

Like
    1
    Ah, main của PC e là M2A-VN, CPU AMD Dual Core 2.2GH, RAM 1G bus 800 đó mấy bác. Hồi năm ngáoi có gắn cái HDD 1.5TB vẫn chạy dc, sau 5 tháng thì e nó bị bad nên dc đổi cái 2TB mới này 2 lần luôn đó,hic

Like
    1
    Quote Được gửi bởi 0450 View Post
    Bạn nên thay bộ nguồn chất lượng vào nhé. Mình trước bị đổi bộ nguồn chạy lại ổn.
    Thanks bác, vậy bác nghi là do bộ nguồn k đủ tải pk? Cáo PSU của mình 480W, đang gắn 1 DVDRW, và cái 2TB này thui ah. hic, nhưng sao trc đây mình chạy cái 1.5TB phà phà mà ta!

Like
    2
    Quote Được gửi bởi nguyentheloi View Post
    Thanks bác, vậy bác nghi là do bộ nguồn k đủ tải pk? Cáo PSU của mình 480W, đang gắn 1 DVDRW, và cái 2TB này thui ah. hic, nhưng sao trc đây mình chạy cái 1.5TB phà phà mà ta!
    480w chỉ là ảo thui. Mà nguồn thím có tên tuổi gì không đó

Like
    1
    Quote Được gửi bởi saudom10 View Post
    480w chỉ là ảo thui. Mà nguồn thím có tên tuổi gì không đó
    hehe, nguồn tớ là đồ dỏm thui, hiệu Golden j đó Vậy nguồn yếu nên k tải nổi cái 2TB hả ta!hic. Vậy để tớ đem cái 2TB đ1o qua PC khác mạnh hơn coi sao nhỉ?

Like
    0
    Nếu máy bạn bị nguồn yếu mà HDD lại thuộc loại Green thì không tránh khỏi bị treo.

Like
    0
    máy bác có card đồ họa ko? nếu có thêm card đồ họa và với cấu bộ nguồn noname thì treo HDD là phải.

Like
    106
    Quote Được gửi bởi mailong View Post
    máy bác có card đồ họa ko? nếu có thêm card đồ họa và với cấu bộ nguồn noname thì treo HDD là phải.
    Admin VNZ phải ko thế?
    Thefollowingerrorsoccurredwithyoursubmission

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết