Trang 2 / 4 FirstFirst 1234 LastLast
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 35
    Like
    565
    Quote Được gửi bởi hachinguyen View Post
    Mình vừa ra trường được 2 tháng, mới đi làm thôi nhưng đã mang món nợ 40 triệu sau 5 năm học, giờ đi làm lương được 6 triệu tháng, định tiết kiệm mỗi tháng mấy triệu cuối năm về trả mà để ở nhà tháng nào hết tháng đấy. Mang ra bank gửi thì ít quá, thấy ngại ngại, các pro cùng cảnh ngộ vào hiến kế cho nhau cái?
    Hì bác nợ mới có 40 triệu thôi à , có công mài sắt có ngày lên kim, bác cứ tích tiểu thành đại, nếu số tiền đó mà không phải trả ngay thì được tầm 2 chỉ thì vàng rồi đeo, vừa có vàng đeo (sướng) vừa giữ lại có lời.
    Em thì cũng như bác, ra trường đúng tròn 1 năm 2 tháng 10 ngày, giờ nợ không kể nợ gia đình, toàn vay của ngân hàng để đi học rồi làm ăn cũng ngót gần 200 rồi, đành phải cày đêm ngay để trả nợ (thế mới comment topic của bác giờ này)
    Em thì cứ tích rồi mua vàng rồi bán rồi, cũng gần được 1cây rồi , hi vọng từ giờ tới cuối năm được 2 hay 3 cây tết mang về =((.
    Khổ nỗi vàng dạo này ko ăn thua em buồn =((

Like
    136
    bạn này nói chuyện nghe oải quá! tui tưởng là mới ra trường ăn chơi bị gái gạt 40tr. Còn đi học mà gia đình thiếu nợ là thường thôi! Tui đi làm 3-4 năm mới trả hết nợ. Xong sửa cái nhà mấy chục năm không sửa. Sợ nó sập đó! Giờ che lại xong thì mẹ tui kêu là phải gởi tiền để bỏ gạch bông, làm lại gạch men. Gạch nhiều năm quá nên cũ, không còn sáng bóng

Like
    0
    Không hiểu sao do tâm lý của em, 2 lần ra Vietin rùi nhưng đến nơi lại quay về, thấy các bác lôi ra toàn mấy chục, mấy trăm triệu, hichic. Thế là toàn để ở nhà, nhiều lúc không kiềm chế được lấy đem ra đếm thế là ....huhu
    chắc tại mấy chị nhân viên rồi.
    bác ko phải ngại làm gì
    mấy chị ấy thích những người mạnh mẽ ko thích những ng` cứ ra lại về như bác đâu (khó hiểu lắm)

Like
    0
    Quả dễ dãi. Chuyện vay mượn này cũng chỉ là bình thường thui

Like
    14
    Mình vay vốn sinh viên 3 năm thôi, mỗi năm 8tr = 24tr. Tính thêm tiền lãi trong 3 năm đó cộng với 3 năm trả dần dần là coi như nợ 30tr. Hiện giờ mới trả được 8tr. Có tháng không để dành tiền được đành ngửa mặt lên trời hỏi tại sao mình không là con cháu bầu Kiên

6. Thành viên Like bài viết này:

Like
    20
    Mình vừa ra trường được 2 tháng, mới đi làm thôi nhưng đã mang món nợ 40 triệu sau 5 năm học, giờ đi làm lương được 6 triệu tháng, định tiết kiệm mỗi tháng mấy triệu cuối năm về trả mà để ở nhà tháng nào hết tháng đấy. Mang ra bank gửi thì ít quá, thấy ngại ngại, các pro cùng cảnh ngộ vào hiến kế cho nhau cái?
    Tớ cũng nợ như cậu này, 5 năm học BK ra, giờ đi làm Samsung, cũng được 6tr/tháng, mỗi tháng để được 3tr(ở nhà bác mà).
    Nhưng tớ gửi Tech rùi, gửi online, mỗi tháng 2 triệu, không cần ra tận nơi, ở nhà dùng i banking, nhấn chuột là xong. Cậu tham khảo cách của tớ xem mà trả nợ

Like
    51
    em toàn nộp 50k -100k - 200k có gì mà ngại ) ( Nói thiệt lun )

9. Thành viên Like bài viết này:

Like
    20
    Quote Được gửi bởi Vô. View Post
    em toàn nộp 50k -100k - 200k có gì mà ngại ) ( Nói thiệt lun )
    Giờ chỗ nào nhận 50k nữa hở bác, ít nhất là 200k

Like
    168
    Con trai tôi học 6 năm đại học, chỉ phải trả học phí 50% thôi. Tôi trả cho 3 năm còn nó thiếu nợ 3 năm khoảng 35 ngàn. Nhưng ở đây khi nào lãnh lương tới mức trả nợ họ trừ thẳng 3% vào tiền lương của mình. Muốn trả cho nhanh cũng được vì họ đánh tiền lời vào số nợ dù lời nhẹ. Trả trước lúc đang học họ bới thêm cho nữa.

Con gái tôi ra trường 11 năm nay, chưa trả hết nợ thì lập gia đình. Bây giờ nó làm tuần có 2 ngày, không đủ mức phải trả nợ nên nó bảo nó cứ để nợ suốt đời luôn.

Giá ở VN cũng có chương trình như vậy giúp sinh viên thì đỡ lo nhiều.

Like
    17
    education loan được tính là...personal loan ở Việt Ngan nên mỗi tháng phải chịu 21%-24% lãi suất.

Để nợ cả đời như con lão Tam chắc chỉ có...ra đê mà ở

Trang 2 / 4 FirstFirst 1234 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết