Trang 5 / 6 FirstFirst ... 23456 LastLast
Hiển thị kết quả từ 41 đến 50 / 60
    Like
    9
    giờ làm TMDT cũng chậtv vật đó bạn. 1 tỉ mình nghĩ bạn nên đầu tư một cách khác hay hơn. bởi hiện nay TMDT đang cạnh tranh nhau rất khốc liệt. mình nhảy vào lúc này là lúc dễ chết nhất đó

Like
    3
    Tăng cường marketing online, tạo trang web thu hút khách hàng. Nói chung bạn phải phát triển mạnh bên mảng quảng cáo thì sẽ duy trì được thôi. Có sức người sỏi đá cũng thành cơm. ^_^
    phanvananh28[at]gmail[dot]com

Like
    0
    nếu em có 1 tỷ như bác, thì em sẽ chọn mảng khác, mặc dù em nói không đúng chủ đề, nhưng b2c bây giờ cạnh tranh không đơn giản, thực ra mình cũng không thích đơn giản, mà cái chính là bác nên tư duy theo hướng lợi nhuận, tiền đẻ ra tiền, ban đầu bác có không nhiều, thì nên đầu tư về mảng giải trí, em thì thiên về mảng này nên chỉ góp ý theo mảng này thôi.

xây dựng 1 hệ thống các website như tin tức game, phim online, diễn đàn công nghệ, thời gian đầu tư rất nhanh, cỡ 3-5 tháng là bác có doanh thu rồi, khi đó tháng nào bác cũng có lãi ròng min 100tr, vốn đầu tư ban đầu cho nó tầm 500tr, khi đó bác sẽ còn lại 500tr gốc để làm b2c, và lợi nhuận từ kế hoạch 1 của bác đủ nuôi đội nhân sự của bác rồi đó.

4. Thành viên Like bài viết này:

Like
    109
    Quote Được gửi bởi trancongtu View Post
    nếu em có 1 tỷ như bác, thì em sẽ chọn mảng khác, mặc dù em nói không đúng chủ đề, nhưng b2c bây giờ cạnh tranh không đơn giản, thực ra mình cũng không thích đơn giản, mà cái chính là bác nên tư duy theo hướng lợi nhuận, tiền đẻ ra tiền, ban đầu bác có không nhiều, thì nên đầu tư về mảng giải trí, em thì thiên về mảng này nên chỉ góp ý theo mảng này thôi.

xây dựng 1 hệ thống các website như tin tức game, phim online, diễn đàn công nghệ, thời gian đầu tư rất nhanh, cỡ 3-5 tháng là bác có doanh thu rồi, khi đó tháng nào bác cũng có lãi ròng min 100tr, vốn đầu tư ban đầu cho nó tầm 500tr, khi đó bác sẽ còn lại 500tr gốc để làm b2c, và lợi nhuận từ kế hoạch 1 của bác đủ nuôi đội nhân sự của bác rồi đó.
    Nói như bác đúng là đúng trong 3 - 5 năm trở lại trước . Giờ ai chả có 1 site phim hoặc 1 site tin tức...

Em nghĩ mảng thương mại điện tử ở Việt Nam vẫn là miếng mồi ngon, nhiều ngành chưa thật sự áp dụng, khách hàng tiềm năng còn cực lớn vì ta vẫn đang thuộc thời kì đầu của internet mà .
    Chủ thớt bỏ ra 1 tỉ , em cũng chẳng biết là nhiều hay ít. Bác làm dịch vụ hay phát triển quảng bá thương hiệu đúng sản phẩm cty bác đang sản xuất, mặt hàng này có giá trị không ?
    Nói chung còn nhiều trông gai, phát triển thì phát triển nhưng vẫn phải có gốc để nuôi nó bác ạ.

Like
    21
    bác cần marketing thật tốt vô....tất nhiên code pro, giao diện đẹp. Ngoài ra khâu chăm sóc khách hàng cũng phải cực kỳ để ý. Cần phải có một vài nhân viên chuyên đi post ở forum, facebook, me.zing....Kiến thức có vậy, mong bác đừng cười chê

Like
    29
    Nhiều bác cứ chế thúi, khối người giàu vẫn cầm tiền nhảy vào, chả lẽ người giàu họ ngu thế sao ta. 1 tỷ đối với mấy bác này làm marketing vài tháng là hết sạch đấy các bác ạ.

Họ phải thấy ra cái gì đó họ mới nhảy vào chứ
    cannot be longer than 50 characters

Like
    27
    Quote Được gửi bởi motngaymoi2002 View Post
    Mình đã tìm hiểu và cũng đang bán hàng trên mạng , thấy hiện tại đầu tư vào tmdt là rất đúng đắn
    nên mình muốn hỏi các bạn và các pro ở đây 1 câu hỏi
    Hiện tại mình có thể huy động được khoảng 1 tỷ vnd ( không laíuooyt )( gia đình có thể lo )
    vậy có thể :
    1: Duy trì hoạt động 1 trang b2c
    2: cty chỉ có khoảng 8 nhân viên
    3: Địa điểm đã có nhà mặt phố ( chỉ cần thuê kho khoảng 60m2 ở hà nội )
    4: chiến dịch quảng cáo

vậy theo các bạn , với số tiền đó thì có thể duy trì hoạt động trong bao lâu , và có thể phát triển được không ( cạnh tranh)
    làm như bác thì khác nào đốt tiền,dù bác có tiền cũng chưa chắc sẽ thành công với TMĐT.
    1:với 1 site mới ko phải 1-2 ngày là có hàng chục K view/ngày được,sản phẩm cũng ko quá nhiều->thuê server(thậm chí vps)cũng là phí phạm vô ích
    2:ko cần phải có tới 1 đội coder để làm site,opensource là giải pháp cho vấn đề(nếu có kẻ nào nói CMS opensource là nghiệp dư,dễ hack --> nó khùng),còn các loại nhân viên khác có thể linh động
    4:quảng cáo rầm rộ 1 thời gian-->hết $-->sụp : ko hay tí nào,mà chưa chắc qc của bác hiệu quả,ko phải mình bác qc
    Mình nghĩ niềm tin và thói quen người tiêu dùng VN chưa dành nhiều cho TMĐT thì nên chậm,từng bước,đặt uy tín lên hàng đầu

Like
    11
    Quote Được gửi bởi ngoc_ann_00 View Post
    làm như bác thì khác nào đốt tiền,dù bác có tiền cũng chưa chắc sẽ thành công với TMĐT.
    1:với 1 site mới ko phải 1-2 ngày là có hàng chục K view/ngày được,sản phẩm cũng ko quá nhiều->thuê server(thậm chí vps)cũng là phí phạm vô ích
    2:ko cần phải có tới 1 đội coder để làm site,opensource là giải pháp cho vấn đề(nếu có kẻ nào nói CMS opensource là nghiệp dư,dễ hack --> nó khùng),còn các loại nhân viên khác có thể linh động
    4:quảng cáo rầm rộ 1 thời gian-->hết $-->sụp : ko hay tí nào,mà chưa chắc qc của bác hiệu quả,ko phải mình bác qc
    Mình nghĩ niềm tin và thói quen người tiêu dùng VN chưa dành nhiều cho TMĐT thì nên chậm,từng bước,đặt uy tín lên hàng đầu
    mình chưa hiểu ý bạn lắm.
    việt thuê sever cũng đâu tốn kém lắm đâu
    code bán hàng mình nghĩ cũng không phải vấn đề hiện nay
    vấn đề quảng cáo cũng phải dựa vào ngân sách chứ , ai mang cả 1 tỷ đi quảng cáo đâu mà
    niềm tin khách hàng mình không tạo thì chờ ai tạo đến cho họ đây ???

Like
    0
    theo mình là với số tiền đó là cũng khá Ok rồi, làm rồi sẽ thu lại lợi nhuận nữa chứ, có pải nó mãi mãi cứ cụt vốn đi đâu.

Like
    8
    Quote Được gửi bởi boyneu View Post
    Nói như bác đúng là đúng trong 3 - 5 năm trở lại trước . Giờ ai chả có 1 site phim hoặc 1 site tin tức...

Em nghĩ mảng thương mại điện tử ở Việt Nam vẫn là miếng mồi ngon, nhiều ngành chưa thật sự áp dụng, khách hàng tiềm năng còn cực lớn vì ta vẫn đang thuộc thời kì đầu của internet mà .
    Chủ thớt bỏ ra 1 tỉ , em cũng chẳng biết là nhiều hay ít. Bác làm dịch vụ hay phát triển quảng bá thương hiệu đúng sản phẩm cty bác đang sản xuất, mặt hàng này có giá trị không ?
    Nói chung còn nhiều trông gai, phát triển thì phát triển nhưng vẫn phải có gốc để nuôi nó bác ạ.
    Bạn này nói ý sau đúng, nhưng ý đầu là sai bét nhè luôn. Bạn thử có 1 đống site traffic khủng xem, lúc đó thương mại điện tử vô tư, hệ thống nó kéo nhau lên ầm ầm, bác bán khoai lang nướng online cũng có người mua chứ chẳng chơi

Trang 5 / 6 FirstFirst ... 23456 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết