Trang 27 / 41 FirstFirst ... 222425262728293032 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 261 đến 270 / 409
    Like
    0
    nhục nhỉ? đời nó thế đấy , nhiều khi mạnh được yếu thua

Like
    146
    Tôi là người viết ra bài viết trên, tôi đã đọc hết tất cả những góp ý của các bạn và xin tiếp thu tất cả những ý kiến ủng hộ, cũng như những lời nói thẳng khó nghe. Tôi sẽ học hỏi được nhiều và rút kinh nghiệm thêm.

Đa số các bài viết đều liên quan đến việc tôi đặt tiêu đề cho bài viết của mình, tôi hiểu những gì các bạn nói và tôi chỉ tiếc rằng mình không đủ bút lực để diễn giải những khuất tất trong lòng. Tôi vẫn giữ quan điểm riêng của mình về việc đặt tên bài viết như thế, lý do thì tôi đã có nêu trong bài viết của mình rồi.

Một lần nữa xin lỗi tất cả mọi người, tất cả những người tốt, tất cả những người có tâm huyết, có lòng tự hào dân tộc, tất cả những lời góp ý chân thành nhằm đưa nhìn ảnh Việt Nam đi lên, cải thiện cái nhìn của bạn bè quốc tế... đã bị tôi đánh đồng với những kẻ bán rẻ tự trọng và lương tâm của mình.

Vì tôi, tôi là người Việt Nam, tôi cũng có lòng tự hào dân tộc, không gì nhục hơn khi chính người dân nước mình, đồng bào mình đối xử với nhau như thế ngay tại nơi văn minh và trước con mắt của biết bao bạn bè quốc tế. Những tranh luận, những ấn tượng xấu về đường hoa Nguyễn Huệ, về những người tranh giành nhau những chậu hoa tại công viên 23/09 là một vết nhơ trong ấn tượng xuân tươi đẹp, giàu bản sắc truyền thống dân tộc mà ta cố gắng quảng bá đến bạn bè thế giới.

Ai cũng nói thế hai từ "hội nhập", hai chữ ấy nhắc đi nhắc lại nhiều khi tôi nghĩ người ta bị "ngộ" hai chữ "hội nhập" ấy... thì nhắc đến "hội nhập" xin hãy nhìn lại mình, nhìn lại xung quanh mình, nhìn lại xã hội mình để thấy còn những điều-không-ngờ-đến xảy ra như thế, để lòng tự trọng trong mỗi con người lay động lương tâm bản thân, tự biết "Nhục" mà sống tốt hơn, tự biết những tồn tại trong xã hội mình mà sửa đổi khắc phục...

Tôi biết trong cuộc sống còn nhiều điều đáng nói hơn thế, nhưng tất cả bắt đầu từ những hành động nhỏ nhất, qua chuyện này, hãy tự ý thức, trước hết là lòng tự trọng của bản thân mình, hãy làm những việc tốt đẹp dù nhỏ nhất, để những cá nhân đơn lẻ đóng góp điều tốt đẹp, hãy làm những việc đơn giản nhất như chấp hành luật lệ giao thông, không xả rác, khạc nhổ bừa bãi, dám lên tiếng nói không với cái xấu, hãy tận dụng tất cả khả năng mà bạn có được để lên tiếng... internet là một ví dụ... bằng chứng là thông qua internet, bài viết này đã được nhiều người xem và biết đến, tôi muốn mọi người đọc bài viết này, đọc những-điều-không-thể-tưởng-tượng để biết được hiện trạng của xã hội.

Chân thành cám ơn tất cả ý kiến đóng góp của các bạn...
    Xuân mới vui vẻ!
    Không đi làm sao tới.

Like
    0

có vài suy nghĩ về vấn đề này

Hôm qua đọc ở ddth thấy nói về tình trạng cướp hoa. Quá nhiều ý kiến, quá nhiều tranh luận, bản thân tôi không nghĩ rằng người Việt mình lại đến nỗi " ăn cướp tập thể trắng trợn giữa ban ngày thế đâu". Ăn cắp thì nơi đâu chẳng có. Chỗ tôi ở (Đạteh - Lâm Đồng) gần đến tết cũng xảy ra tình trạng một số tên ăn trộm chuyên đi ăn trộm những gốc mai quý giá bán lấy tiền. Thằng bạn làm ở Báo Lâm Đồng còn viết hẳn một bài phải ánh về 'nạn mai tặc' hành hoành tại địa phương, Đài TTHT huyện cũng có phóng sự về tình trạng này. Rất may là đã bắt được thủ phạm đưa lên ti vi cho bà con xem mặt- thật xấu hổ thằng ăn trộm. Còn tình trạng ăn cướp tập thể như NGUYỄN VĨNH THẮNG đưa lên trang nhất thì tôi nghĩ không đến nỗi như thế đâu(cần xem xét lại). Nếu tôi đi ăn trộm tôi cũng chẳng thèm lấy làm gì vài chậu hoa cúc chẳng có giá trị gì. Hôm nay vào tuổi trẻ online đọc thấy tác giả NGUYỄN VĨNH THẮNG viết trên tuổi trẻ copy bên ddth mang sang xem link bên dưới.
    http://www.tuoitre.com.vn/Tianyon/In...48&ChannelID=3
    http://www.tuoitre.com.vn/Tianyon/In...45&ChannelID=3
    Tôi nghĩ thằng cha này làm bên báo Tuổi trẻ.Nếu làm bên báo Tuổi trẻ thì ban lãnh đạo báo tuổi trẻ phải kiểm tra lại tính chính xác của vấn đề và đưa ra hình thức kỷ luật với tên này. Viết báo để lấy tiền, đưa những tin Hot để kiếm tiền phai căn cứ vào sự thực. Viết lung tung nói xấu đất nước như thế để ăn tiền thì không nên. phóng viên kiểu gì thấy người ta ăn cướp như thế mà không gọi công an mà lại tranh thủ chụp hình viết bậy để lấy tiền. Bà con ở gần đó hãy đi khảo sát thực tế để nói cho bàn dân thiên hạ thực hư vấn đề này như thế nào?

Like
    0

Tệ thật ! chào bạn donkisop

Những hình ảnh trên tôi nghĩ không ai có thể tạo dựng lên để mà nói xấu dân tộc mình đâu bạn. Tôi đọc báo cũng không nhiều nhưng tôi thấy toàn là ca ngợi người Việt. Bạn có nhiều bạn là người nước ngoài không? hay bạn đã ở nước ngoài chưa? bạn có tìm hiểu người nước ngoài nghĩ gì về người Việt mình không?

Like
    0
    đọc xong bài này chỉ dám thốt lên một câu :
    - NHỤC CÁI BẢN MẶT VIỆT NAM !

Like
    0

hoan hô báo tuổi trẻ online

sau bao cố gắng , anh em ddth chúng ta đã gây ra được 1 sức ép dư luận rất lớn khiến xã hội phải quan tâm và nhìn thẳng vào những mặt trái của xả hội, đây quả là 1 điều đáng tự hào ,dân CNTT chúng ta luôn là những người nắm bắt thông tin nhanh nhất ,có tư tưởng tiến bộ .qua topic này tôi thấy nhiều bạn trẻ đã cởi mở hơn rất nhiều , can đảm nói lên những điều mà nhiều người trong xã hội ko dám nói vì xem nó là 1 vấn đề nhạy cảm.các bạn đã thoát khỏi sự áp đặt tư tưởng của Đoàn, Đội, nhà trường, chủ nghĩa...
    _ Tuy nhiên vẫn còn 1 số bạn vẫn còn mang tư tưởng bảo thủ, cực đoan , tôn sùng 1 cách cuồng loạn ,có lẽ do bị tuyên truyền nhòi sọ quá nhiều từ khi bắt đầu cắp sách đến trường. Nhưng số lượng này ko nhiều và các bạn ấy cũng bắt đầu hiểu vì họ mạng trong người dòng máu Việt.
    _ Hy vọng đây chỉ là khởi đầu và trong tương lai gần chúng ta sẽ còn được tranh luận nhiều hơn nửa về các vấn nạn khác trong xã hội. Điều này thật sự chẳng có gì là sai trái , chả lẽ dân CNTT suốt đời chỉ biết ôm cái máy tinh ngu xi vô cảm thôi sao.
    _ Khi tranh luận mạnh dạng trong các topic như vầy giúp các bạn tự tin hơn, điều này rất tốt khi chúng ta ra đời kiếm sống.
    _Điều cuối cùng tôi cũng muốn lưu ý mọi người là đừng bao giờ dùng những lời lẻ mang tính xúc phạm bôi nhọ bất cứ 1 chế độ nào kể cả Mỹ hay bất cứ ai trên thế giới vì điều này là sai trái , ai cũng có cái hay cái dở của họ , chúng ta sống cho hiện tại và tương lai chứ ko sống cho quá khứ

Like
    0
    trời ơi
    ?????????????????

Like
    0
    Quote Được gửi bởi ngocquang19877 View Post
    Những lúc như thế này mới thấy được cái bản chất của xã hội vietnam nó như thế nào .
    Phản đối nhá. Chuyện cướp diễn ra hằng ngày trên thế giới, không chỉ ở VN mới có chuyện thế này. Đừng có đổ thêm dầu vào lửa...
    Mà nói thiệt, chuyện vậy cũng làm được. Đúng là... ác không thể tả.
    Nhắc chuyện này mới nhớ. Ở quê tôi có 1 người, bị tật bẩm sinh, chỉ có 1 tay và 1 chân, trên tay thì chỉ có hơn 3 ngón (tất nhiên là ko được 4 ngón) và hơi khờ khạo chút. Chị ấy đi bán vé số, ngày nào cũng hết vài trăm tờ. Có điều, lúc chị ấy thối tiền thì có người lợi dụng tình hình mà rút thêm vài tờ, hoặc đôi lúc "nhân đạo" thêm 1 chút thì bỏ vài tờ vé cũ vào..
    Vậy đó!

Like
    0

Tệ thật ! Xdanze nên cẩn thận lời nói!!!

Quote Được gửi bởi xdanze View Post
    xem trong hình thì tui thấy hình như mấy tên mất dạy này là dân tỉnh lẻ, dân nghèo đói, dân tri thức kém... Mấy thằng này chắc chắn không biết đến vi tính/internet nên không lên đây coi được cái bài này đang chửi chúng nó, tức quá!
    Bạn Xdanze nên thận trọng trong lời nói của mình. Sao bạn lại dám cho rằng đám người vô học trong hành động đó là "dân tỉnh lẻ"? Vậy theo bạn thì "dân tỉnh lẻ" chỉ toàn là những người thất học, nghèo đói và cướp cạn như thế sao? Nếu mà như thế thì toàn thể nước Việt Nam đã loạn rồi bạn ạ! Vì chợ hoa thì nơi nào cũng có chứ không riêng gì Sài Gòn, nhưng chỉ có ở Sài Gòn mới có câu chuyện nêu trên thôi!
    Tôi chờ một câu "Xin lỗi" từ bạn đấy!

Like
    0
    Xin chào tất cả mọi người.Tôi mới tham gia ddth,và đã đọc hết tất cả các ý kiến của các bạn.Thật sự,tôi không những thấy Nhục mà còn thấy Đau Lòng nữa.Tôi thật không ngờ,giữa những người Việt với nhau,họ lại có thể đối xử với nhau như vậy.
    Có bạn đã viết "chỉ có hèn mới không dám nhìn vào sự thật".
    Tôi thấy câu này rất chính xác.Tại sao đã có "Người Trung Quốc xấu xí" mà lại không thể có "Người Việt Nam..." sao?
    Đã có rất nhiều ý kiến của các bạn phê phán những hành động nói trên,tôi cũng chẳng muốn nói nhiều.Nhưng tôi thật sự buồn khi có những bạn lảng tránh sự thật,nghi ngờ về một thực tế đã tồn tại ở Việt Nam từ lâu nay,đó là ý thức của người dân.Tôi không nói tất cả,nhưng không thật sự là không ít.Tôi là một sinh viên (ĐHQG TPHCM),và tôi đau lòng khi biết một sự thật rằng ...có những người học với tôi (tôi không dám gọi đó là bạn)đã tham gia vào hôm đó.
    Chúng ta chưa lên CNXH,nhưng chúng ta đang xây dựng.Con đường là do chúng ta chọn,nhưng làm thế nào có thể xây dựng được ,khi mà vẫn còn những con người như thế.Tôi tự hào là một người Việt Nam,và giống như "hầu hết" những người VN khác,tôi có lòng tự hào dân tộc.Nhưng chính vì lòng tự hào dân tộc mà tôi thấy đau xót cho một phần VN như thế.
    Cuối cùng,tôi muốn cảm ơn đến Thắng.Bạn đã không chỉ nói lên ý kiến,mà còn cho tôi thấy những hình ảnh chân thực (tôi đã được nghe kể ngay sau chuyện này xảy ra).Thật sự tôi rất quí những ý kiến của bạn.Cảm ơn sự nhiệt tình của Swan.Hy vọng bạn không buồn vì những ý kiến trái ngược nhau (có ý kiến đả kích bạn và ban quản trị).Chúc bạn ngày các hoàn thành tốt nhiệm vụ trong vai trò Smod.Chúc hạnh phúc tất cả các bạn tham gia và đọc bài viết này.
    Thân ái.

Trang 27 / 41 FirstFirst ... 222425262728293032 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết