Trang 20 / 41 FirstFirst ... 151718192021222325 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 191 đến 200 / 409
    Like
    0
    Thật dã man,những kẻ đó đâu phải con người.Nếu mỗi người chúng ta có thể can thiệp và bênh vực những người cô quả thì xã hội sẽ tốt đẹp lên nhiều.Phải lên án thật mạnh những việc như thế này.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi darkangel2006
    Cái chính quyền Việt Nam Cộng Hòa khi xưa mà giờ nhiều bác còn nằm mơ đem về khôi phục lại ấy có tử tế gì. 2 người dì của em vì hồi đó bị tình nghi chứa VC mà bị tra tấn dã man, đến giờ vẫ còn bị đau bao tử hành hạ qua năm tháng nè.
    Hồi đó chính quyền đó giết hàng trăm tù nhân cộng sản bằng thuốc độc ở nhà tù Phú Lợi. Ở nhà em vẫn còn cuốn sách nhiều tác giả (những người cộng sản bị tù từ thời Pháp tới thời VNCH). Nhiều người trong số họ bị đàn áp, tra tấn đủ kiểu ---> đấu tranh đòi quyền theo công ước tù nhân genever bằng cách mổ bụng lấy máu viết khẩu hiệu. Tiếc là em không có máy scan ko thì scan cho mấy bác đọc vài chương.
    Thưa bạn không ai níu kéo gì cả, và cũng chẳng ai muốn khôi phục lại ngoại trừ những người bảo thủ. Người ta chỉ níu kéo, chỉ tiếc cái tài của những người mang trong mình dòng máu Việt mà đang công tác và định cư ở nước ngoài thôi bạn àh
    Bạn có biết sau năm 75 thì những người tài giỏi của VN đã tìm đường ra nước ngoài hết không. Nếu bạn chịu khó xem xét tình hình đồng bào mình ở hải ngoại thì bạn sẽ thấy họ đang giữ những cương vị cao tại nước sở tại hoặc cũng đang giảng dạy tại những trường đại học danh tiếng của nước ngoài đó bạn
    Hôm nọ mua báo echip 78[422] thứ Sáu ngày 9-2-2007, nói về 1 người VN đã khai sinh ra PC đó bạn, mình đọc xong hết sức tự hào, tên ông là André Trương Trọng Thi , bạn biết là nếu năm 1978 mà kế hoạch đầu tư về VN của ông thành công thì có lẽ bây giờ nền CNTT của VN phát triển rực rỡ hơn bao giờ hết, (hồi đó nền CNTT của thế giới mới chỉ khai sinh) có khi VN ta bây giờ sẽ có những tập đoàn nổi tiếng như IBM (1985) Lenovo (1984) nhìn những cái mốc ra đời của những tập đoàn IBM (1985) Lenovo (1984) là bạn biết họ chậm hơn ta 6 năm.
    Hy vọng đọc đến đây bạn sẽ hiểu cha ông ta rất tài giỏi nhưng tại sao VN vẫn lẹ đẹt chứ, 1 khi mọi cái đầu của người VN cùng hòa làm 1 thì mình nghĩ SINGAPORE hay HÀN QUỐC VN ta cũng dễ dàng vượt qua (VERY EASY)

Like
    22
    Có ai đăng bài này bên Edu.net cho mấy ông ở đó biết chưa vậy? Coi coi họ nhận xét thế nào

Like
    0
    Stop mọi tranh luận mang xu hướng chính trị!

Ý kiến cá nhân:

Văn hóa xử thế của một dân tộc không phụ thuộc vào đất nước đó đi theo chế độ chính trị nào, lại càng không phải chuyện ngày xa ngày xưa. Cách xử thế của một con người chỉ phụ thuộc vào cách người ta được nuôi dạy và môi trường xã hội xung quanh.

Một số bạn lôi những chuyện không hay ở những đất nước xa xôi khác ra so sánh để rồi "tự hào" mà nói rằng VN mình còn tốt đẹp chán so với "chúng nó". Thật đáng buồn là đến tận bây giờ vẫn còn có những người không dám nhìn thẳng vào cụm từ "người Việt xấu xí"!

Like
    0
    ba mình hứa cho hình vào cơ quan nhà nước làm ngay sau khi mình ra trường. Ngành mình đang học mình không thích cho lắm , nó chỉ đứng thứ 3 trong các nghề mình yêu thích.Mịnh thích nhất CNTT , nhì là kiến trúc và 3 là xây dựng.Những thằng như mình làm cho XH VN chậm tiến ??? Đừng trách mình , mình không muốn vậy , mà hãy trách XH đã làm ra mình như vậy.

Like
    0
    Một số bạn lôi những chuyện không hay ở những đất nước xa xôi khác ra so sánh để rồi "tự hào" mà nói rằng VN mình còn tốt đẹp chán so với "chúng nó". Thật đáng buồn là đến tận bây giờ vẫn còn có những người không dám nhìn thẳng vào cụm từ "người Việt xấu xí"!
    Vậy còn mấy đứa chỉ toàn lôi những bằng chứng tốt đẹp của nước ngoài để chê bai đất nước, thì bác swan có thấy đáng buồn không?
    Được sửa bởi swan lúc 21:43 ngày 19-02-2007 Reason: xóa phần không phù hợp

Like
    0

Xin loi ban nha.

Dù bạn là ai, là nam hay nữ, và khi tham gia vào forum này thì chắc bạn cũng thanh niên rùi, và để chụp những bức ảnh với các khung cảnh sát với sự vụ như thế cũng mất tương đối thời gian và công sức, sao bạn không dùng sức trẻ và lòng tinh thần cao thượng của mình để giúp đỡ vợ chồng người bán hoa bảo vệ thành quả lao động của mình mà lại tốn công sức vào những bức ảnh của mình, để mặc mọi người xâu xé những bông hoa của vợ chồng người bán hoa, còn đứng đó ngắm nghía sự tình lên cao trào để bấm máy nữa chứ, than ôi bạn hỡi, bạn nghĩ rằng chúng tôi sẽ nghĩ tung hô bạn khi bạn post những bức ảnh của bạn lên forum sao. Chúng tôi chỉ cảm phục bạn, thầm cảm ơn bạn khi bạn đã giúp đỡ vợ chồng người bán hoa bảo vệ thành quả lao động của mình.tôi trộm nghĩ nếu bạn giúp hai vợ chồng bác ấy thì chắc là bác ấy đã ngăn đc mọi người lấy hoa cua minh rùi và bạn là 1 người tốt 1 người thông minh thì chắc bạn ko đứng đó chụp những bức ảnh vô nghĩa đó đau nhỉ, nói thật lòng nha, mình nghĩ bạn ko hơn những người cướp hoa kia là bao đâu.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi gingerbread View Post
    Vậy còn mấy đứa chỉ toàn lôi những bằng chứng tốt đẹp của nước ngoài để chê bai đất nước, thì bác swan có thấy đáng buồn không?
    Đó không phải là điều hay nhưng cũng không quá đáng buồn. Ít ra nó cũng cho chúng ta thấy VN còn đang thua kém ở những điểm nào để mà cố gắng, chứ không phải "nước Việt ta rừng vàng biển bạc..."

Quote Được gửi bởi caovanbk View Post
    Dù bạn là ai, là nam hay nữ, và khi tham gia vào forum này thì chắc bạn cũng thanh niên rùi, và để chụp những bức ảnh với các khung cảnh sát với sự vụ như thế cũng mất tương đối thời gian và công sức, sao bạn không dùng sức trẻ và lòng tinh thần cao thượng của mình để giúp đỡ vợ chồng người bán hoa bảo vệ thành quả lao động của mình mà lại tốn công sức vào những bức ảnh của mình, để mặc mọi người xâu xé những bông hoa của vợ chồng người bán hoa, còn đứng đó ngắm nghía sự tình lên cao trào để bấm máy nữa chứ, than ôi bạn hỡi, bạn nghĩ rằng chúng tôi sẽ nghĩ tung hô bạn khi bạn post những bức ảnh của bạn lên forum sao. Chúng tôi chỉ cảm phục bạn, thầm cảm ơn bạn khi bạn đã giúp đỡ vợ chồng người bán hoa bảo vệ thành quả lao động của mình.tôi trộm nghĩ nếu bạn giúp hai vợ chồng bác ấy thì chắc là bác ấy đã ngăn đc mọi người lấy hoa cua minh rùi và bạn là 1 người tốt 1 người thông minh thì chắc bạn ko đứng đó chụp những bức ảnh vô nghĩa đó đau nhỉ, nói thật lòng nha, mình nghĩ bạn ko hơn những người cướp hoa kia là bao đâu.
    Chí ít là người ta đã làm cái việc mà người ta cho rằng là tốt nhất trong lúc đó. Còn bạn, khi bạn nói ra những lời này, xin lỗi, tôi tưởng bạn đang sống trên mây hay đang "ca cải lương" kia. À, còn một câu tôi muốn hỏi bạn: chữ "chúng tôi" bạn dùng đó đại diện cho những ai ngoài bạn vậy?

Like
    0
    Quote Được gửi bởi VinaSPY View Post
    ba mình hứa cho hình vào cơ quan nhà nước làm ngay sau khi mình ra trường. Ngành mình đang học mình không thích cho lắm , nó chỉ đứng thứ 3 trong các nghề mình yêu thích.Mịnh thích nhất CNTT , nhì là kiến trúc và 3 là xây dựng.Những thằng như mình làm cho XH VN chậm tiến ??? Đừng trách mình , mình không muốn vậy , mà hãy trách XH đã làm ra mình như vậy.
    Con này mới kinh điển =))

No comment luôn

Like
    0
    Đó không phải là điều hay nhưng cũng không quá đáng buồn. Ít ra nó cũng cho chúng ta thấy VN còn đang thua kém ở những điểm nào để mà cố gắng, chứ không phải "nước Việt ta rừng vàng biển bạc..."
    Haha tôi thì nghĩ ngược lại.
    Những kẻ suốt ngày chê bai đất nước, liệu sẽ chê bai để tương lai cố gắng khắc phục những mặt thua kém này HAY mai này có dịp thì trốn ra nước ngoài không về với lí do Việt Nam như thế này, như thế nọ.

PS: À mà cái bài ở trên của tôi tại sao lại bị xóa mất 3/4 bài vậy? Bác swan là mod chắc biết chứ?

Trang 20 / 41 FirstFirst ... 151718192021222325 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết