Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 16

Chủ đề: Phần mềm UGS NX

Like
    0

Phần mềm UGS NX

Một số bạn trên diễn đàn hỏi về chuyện học đồ họa 3D, mình thấy cần giới thiệu các bạn về phần mềm UGS NX 4.0, mong các bạn có cơ hội có 1 việc làm tốt mà ko cần tốn quá nhiều thời gian...

Phần mềm thiết kế kỹ thuật UGS NX hiện là phần mềm đứng đầu thế giới trong lĩnh vực thiết kế CAD/CAM/CAE/PLM..nhưng ở Việt nam quá ít người sử dụng..bạn có biết với phần mềm này, nếu sử dụng thành thạo bạn hoàn toàn có khả năng làm với thu nhập khá cao hay đi nước ngoài làm việc cũng được...

Nếu các bạn có thắc mắc về phần mềm phải học, cơ hội nghề nghiệp thì đừng ngại nhắn tin cho mình nhé...
    Quote Quote

Like
    0
    Chào bạn mình cũng là thần dân của 3D.
    Nhưng mình có điều này muốn hỏi : mình cài NX4 lên máy laptop HP dv6000 nhưng khi chạy nó báo lỗi "Fantal Error.." ko biết là sửa ntn, cài desktop P3, TNT2 32Mb, chạy ro ro, còn cái dv6000, geforce go 7400 mà hỏng chạy mới tức chứ híc...
    Bạn có cao kiến gì giúp mình ko?
    Xin cảm ơn

Like
    0
    Chào bạn, cấu hình máy DV6000 thì dư sức chạy NX4 vì P3 chạy được mà...Có điều bạn có lỗi ở Windows...bạn thử chuyện này trước, bạn vô registry gở bỏ các thông tin lưu ở đó, có thể 1 lần nào đó bạn cài mà ko *****, các lần sau thì NX ko cho chạy nữa...Bạn xem fatal error ở module nào để mà biết có đụng ở đâu không..chúc bạn thành công.

Like
    0
    Ở đây không đề cập đến việc làm thế nào để dùng FLEXLM để *** UGS NX mà chỉ đề cập đến lỗi phát sinh khi cài đặt UGS NX.

Đối với bạn nào trên máy có cài đặt Internet Explorer 7, thì có thể sẽ gặp lỗi Fatal error detected unable to continue khi khởi động UGS NX và đương nhiên sẽ không thể chạy được tiếp theo.

Giải pháp cho vấn đề này đơn giản chỉ xóa tập tin psapi.dll nằm trong [THƯ MỤC CÀI NX]\ugii\

Việc cài đặt Internet Explorer 7 (hoặc có thể do Windows tự động Update lên IE7) sẽ phát sinh nhiều lỗi trong các phần mềm CAD, không chỉ riêng gì UGS NX như là Inventor, Design Review 2007 và DWF Viewer.
    Vì vậy tốt nhất là đừng cài đặt IE7 và đừng để Windows tự động Update. Đây chỉ là giải pháp tạm thời, một giải pháp hoàn hảo có lẽ là chờ các bản Update fix lỗi từ nhà sản xuất.

Chú ý: việc gở bỏ IE7 để Windows trở về IE6 cũng sẽ không thể giải quyết được vấn đề, vì khi đã Update lên IE7 thì đã có những thay đổi trong hệ thống của Windows rồi và không thể phục hồi lại được.

Like
    0
    Đối với bạn nào trên máy có cài đặt Internet Explorer 7, thì có thể sẽ gặp lỗi Fatal error detected unable to continue khi khởi động UGS NX và đương nhiên sẽ không thể chạy được tiếp theo.

đúng rồi bạn, mình cài xong, chạy là nó báo cái lỗi Fatal error... nhấn OK thì nó tắt luôn. để mình cài lại rồi xóa file psapi.dll như bạn hướng dẫn xem nó có chạy không!?
    Cám ơn bạn đã tra lời.

Like
    0
    Yahoooo.....Cám ơn Truth, nó đã chạy được rồi!!!
    Cám ơn bạn.

Like
    0
    To foolmankh: khi gặp lỗi với phần mềm đắt tiền như vậy bạn có quyền yêu cầu hỗ trợ từ nhà phân phối và nhà sản xuất. Họ bỏ rất nhiều $ ra để nuôi đội support, bạn không hỏi thì phí quá.
    Đùa chút cho xả stress thôi, chứ thấy bạn test NX4 bằng P3, TNT2 thì đoán là câi file .lic của bạn nó đi từ đâu ra rồi. ;-))

Like
    0

Rất hay !

hehe...pác bít còn nói nhớn nữa...
    mí chục ngàn tới mí trăm ngàn $, chắc đi bụp nhà bank wá p1c mí có dc cái licence "xịn" hehe...

Like
    0
    toi can tim phan men nx urighraphic de cai nhung download ko dc ban co cach nao ko ?
    Phan men nay phan coppy co fai mua ko?

Like
    0
    mua đĩa về cài là nhanh nhất đó bạn

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết