Trang 32 / 50 FirstFirst ... 272930313233343537 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 311 đến 320 / 493
    Like
    0
    Bùi Minh Trí: cậu này nông nổi nên hóa NGU, cảnh báo người ta mà người ta không sửa thì thôi kệ người ta, nhà người ta mở cửa mình bảo người ta đóng cửa mà người ta kô chịu đóng thì ăn trộm chui vô nhà người ta lấy đồ thì mặc người ta. Ai bảo cậu này chui vô nhà người ta rồi báo cho người ta biết là nhà người ta đang mở cửa.

bác Quách Tuấn Ngọc: VÔ TRÁCH NHIỆM !!! tôi nghĩ bác này nên từ chức đi cho rồi. Người ta báo cho bác mà bác không quan tâm thì rõ ràng bác kô có trách nhiệm trong công việc của bác.

Like
    0
    Reason for editing: Lỗi chính tả đó đã được sửa
    Được sửa bởi swan lúc 12:16 ngày 30-12-2006

Like
    0
    Quote Được gửi bởi maihongphuoc View Post
    Tôi không biết TTTH là gì, tôi không dựa vào Trí nói, tôi chỉ dựa vào thực tế thôi. Cơ quan nhà nước là luôn nói thật? chưa chắc. Bác nói tôi không có cơ sở, nhiều cái trái khoáy mà không chỉ riêng tôi mà chắc nhiều người thấy trong việc tuyển dụng nhân vien nhà nước, chỉ hợp thức hóa việc bằng cấp, còn trình độ thả nỗi

Tôi đã vào một phòng tài chính của một trường ĐH công lập có tiếng của thành phố nhé, thấy các cô vừa ăn vừa gác chân lên bàn chơi game pikachu cười nói trông không ra làm sao, cũng phải nói rãnh thật.

Cái này tôi chưa nhận được tin, chắc bác trong Bộ nên mới có tin lẹ vậy đây. Pó tay
    Tôi cho rằng không nên bàn về vấn đề quản lí công ở đây. Cái này to lắm, việc đại sự của đất ước cơ mà.

Tóm lại theo ý của tôi:
    - Đợi ý kiến của bên cơ quan điều tra kết luận về vụ việc hacker này. Chúng ta có quyền yêu cầu được biết rõ và làm rõ những thông tin liên quan (chúng ta ở đây là dư luận), cũng như những phán quyết về sau (giả sử làm nhẹ tội cho Trí)
    - Vụ hacking này có một lỗi rất lớn ở TTTH. Tôi nghĩ việc nhà họ thì để họ xử với nhau (nhà họ ở đây bao gồm cả Bộ GD&ĐT, TTTH)
    - Vấn đề báo chí của bác Ngọc tôi thấy như thế đã ổn thoả ở mức độ dư luận. Vì bác đã công khai xin lỗi tới ngừoi bị xúc phạm (lời xin lỗi ở link này: http://diendan.edu.net.vn/forums/thread/311632.aspx). Còn tôi nghĩ Bộ GD&ĐT sẽ có những xử lí nội bộ của họ. Tôi cho rằng đây chỉ là một tai nạn nghề nghiệp của bác Ngọc. Tai nạn có nghĩa là không phải chủ ý mình, mà do nhiều tác động bên ngoài gây ảnh hưởng.
    - Tôi cũng chờ đợi sự nhân nhượng của các bên pháp luật, nhà trường, Bộ GD&ĐT có lợi cho em Trí. Dù sao cậu ấy vần còn là trẻ con, chưa nhận thức được hết tác hại của hành vi bản thân.

Like
    0

Rất hay ! Hai mặt của 1 vấn đề!

Về phần của em học sinh đã hack website của BGD&ĐT: Không nên hack vào mà gửi thông tin lỗ hổng này cho báo chí đăng. Nếu lúc đó Bộ GD&ĐT mà không lấp lỗ hổng thì có đến hàng trăm em tấn công, lo gì.

Về phần Bộ GD&ĐT: Đây là một trong những điển hình thể hiện mâu thuẫn về dùng người. Website cấp Bộ cần admin giỏi -> phải lương cao -> lương cao hơn Bộ trưởng -> láo!

Về phần thầy Quách Tuấn Ngọc: Trả lời với báo chí bằng giọng khiêu khích, không có tinh thần học hỏi và không có thiện chí (xem báo Pháp Luật TPHCM) -> có xứng đáng là Giám đốc Trung tâm Tin học của 1 bộ hay không?
    Được sửa bởi mypixnet lúc 14:38 ngày 29-12-2006

Like
    0
    Tình hình là thế này:
    Em Trí: sai là deface website, ko bình luận việc em Trí ko delete, chôm data, ...
    Bác QTN: sai là ngôn từ ko sư phạm cho lắm,
    Vậy thôi, bàn thêm ra toàn cái gì ko hà

Like
    0
    "Chúng tôi cũng đã nhận lỗi với Bộ trưởng về yếu kém của Trung tâm Tin học trong vấn đề bảo đảm an ninh mạng, và sẽ xin khắc phục"
    - sự yếu kém là chính xác rồi nhưng mà để dư luận nóng lên mới xoa dịu bằng bài phát biểu này.
    - điều đáng nói hơn là sự không trung thực của TTTH bản báo cáo có phần không trung thực của admin bên moet (mình nghĩ vậy).
    - trong bài phát biêu này thì lại nói rất qua loa về trách nhiệm của mình(QTN)

Like
    0
    Tui ko tin vào bên điều tra.... các bác biết tại sao ko..
    Lấy việc gì dám chắc rằng những thông tin mà bên điều ra đưa ra là hoàn toàn khách quan và chính xác và ko bị chi phối bởi 1 cái gì khác ???

Vụ gì tham ô, hối lộ, nhà công thành nhà riêng, ăn chặn, kê giá, v.v... được báo chí phanh phui ra, báo chí làm to được thời gian thì thế nào mí tờ báo đó cũng được nhắc nhở.. rồi khi chuyển sang cơ quan điều tra theo thời gian chẳng hiểu bằng cách nào rùi vụ việc cứ lịm dần lịm dần.... sight...

Cầu chúc cho em Trí được tốt lành, tui nghĩ em Trí sai thật, nhưng là 1 dân đen như nhau, mí bác nên có lòng nhân ái trước những "cái trứng đang bị chọi với đá".. nhất là khi em ấy đã nhận thức đc sai trái của mình.. còn mí ông cán bộ kia thì ko 1 căn cũng 2 căn, mí chả bị ê mặt tí thì có sao đâu.
    Được sửa bởi swan lúc 12:49 ngày 29-12-2006

Like
    0
    [QUOTE=capidon84;645597]Tôi cần nói rõ đây không phải là câu trả lời một cuộc phỏng vấn chính thức.

Khi nhận điện thoại của pv, tôi nói mang tính nói chuyện chứ không ai đi trả lời pv kiểu này cả.
    Theo tôi hiểu, Luật Báo chí qui định khi phỏng vấn phải nói rõ là phỏng vấn và có ghi âm, thậm chí còn phải đưa lại bài duyệt rồi mới được đăng.

Đây là bài học về cách nói chuyện với p/v. Cách làm việc của pv cũng không hay khi cuộc điện thoại nói chuyện được tua băng một cách thô như vậy[QUOTE]

THÔ nhưng mà thật.

Like
    0

Nói nhỏ nè !

Quote Được gửi bởi nshai View Post
    - Vấn đề báo chí của bác Ngọc tôi thấy như thế đã ổn thoả ở mức độ dư luận. Vì bác đã công khai xin lỗi tới ngừoi bị xúc phạm (lời xin lỗi ở link này: http://diendan.edu.net.vn/forums/thread/311632.aspx).
    Check giúp link này dùm, sao vô mãi chẳng được, hay là bị xóa rồi

Like
    0
    http://diendan.edu.net.vn/forums/thread/311632.aspx (bỏ dấu ) ở cuối link đi)

Giá như tui gặp được cái phóng viên phỏng vấn ông này để hỏi xem thực hư thế nào.. chứ tui nghĩ thằng phóng viên này cũng đc 1 mớ tiền vừa được 1 lời cảnh báo.. =)) ... đoán già đoán non thui, ko có cơ sở.. bà con đừng chửi tui ^^.

Trang 32 / 50 FirstFirst ... 272930313233343537 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết