Trang 24 / 50 FirstFirst ... 192122232425262729 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 231 đến 240 / 493
    Like
    0
    Quote Được gửi bởi vietduc1441 View Post
    Như đã nói từ trước, nếu bạn là một độc giả, thì tôi muốn cung cấp cho bạn một cách nhìn khác chứ không chỉ là từ phía các nhà báo..
    Chính xác rồi đó bạn. Những ý kiến trên là cách nhìn từ nhiều phía. Sao bạn lại không chấp nhận mà cứ cố bắt mọi người theo ý mình thế. Cần phải nhắc lại. Đây không phải là cái nhìn từ phía nhà báo. Báo đăng y chang nội dung của ông Ngọc chứ có thêm bớt gì đâu nè. Nếu họ chỉnh sửa cho dễ nghe hơn thì độc giả chỉ đọc thông tin từ phía nhà báo chứ còn được nhìn nhiều phía gì nữa..

Cũng như đã nói từ trước, các bạn và tôi không biết được bối cảnh của cuộc phỏng vấn đó như thế nào. Nếu là mặt đối mặt, nhà báo phỏng vấn, phỏng vấn xong đưa lại cho người được phỏng vấn xem lại, thì chả đời nào những từ ngữ như các bạn đã thấy lên được mặt báo đâu, đúng không? Làm đến chức đó thì người ta cũng thừa khôn, thừa hiểu được cái khắc nghiệt chốn quan trường chứ!
    ..
    Theo thông tin thì rõ ràng nhà báo xin phỏng vấn và được chấp nhận. Cứ cho là không tin đó kô chính xác. Nghĩa là bạn kô biết ông Ngọc nói trong hoàn cảnh nào thì có thể ông Ngọc đúng "theo ý bạn" hoặc có thể sai. Đằng này mình thấy bạn luôn nói ổng đúng.
    Làm đến chức đó thì ổng thừa khôn hay không thì tôi không biết nhưng thừa tính hách dịch coi thường ngừoi khác thì hầu như viên chức nào cũng bị. Tôi chỉ chắc một điều là lần này ổng sẽ "khôn" hơn. Mà nói theo cách "thân mật" giữa mấy ngừoi bình dân thì ổng sẽ "bớt ngu hơn"

Trong quan điểm của tôi, người thầy cũng là một con người, mà con người thì ai cũng có những sai lầm của họ. Bạn có thể tin vào một ai đó không bao giờ có lỗi không? Riêng tôi tôi tin vào những ai mà họ có ưu điểm và có khuyết điểm.Có ai dám khẳng định rằng: nếu họ là một nhà sư phạm thì họ sẽ mô phạm trong mọi trường hợp.
    Lại cố tình không hiểu. Ai cũng có thể mắc sai lầm. Đúng... Tôi cũng vậy. Đã từng. Nhưng cái mọi ngừoi muốn nói ở đây là có dám đứng ra nhận lỗi hay không. Mọi người ở đây không xoáy vào sai lầm của ông Ngọc mà cách xử sự của ổng. Không nhận trách nhiệm. Đỗ lỗi. Trí sai. Viết thư xin lỗi. Còn ổng sai còn nhiều hơn. Lại đi biện bạch và đẩy trách nhiệm. "hèn"

Like
    0
    Tôi bắt mọi người bao giờ nhỉ? Tôi cũng thừa hiểu là chỉ nói thôi chứ bắt làm sao được các bạn.

Nhiều phía của bạn nói chỉ là từ nhiều phía nói và có chung một quan điểm, một cách nhìn.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi chipT View Post
    Lại cố tình không hiểu. Ai cũng có thể mắc sai lầm. Đúng... Tôi cũng vậy. Đã từng. Nhưng cái mọi ngừoi muốn nói ở đây là có dám đứng ra nhận lỗi hay không. Mọi người ở đây không xoáy vào sai lầm của ông Ngọc mà cách xử sự của ổng. Không nhận trách nhiệm. Đỗ lỗi. Trí sai. Viết thư xin lỗi. Còn ổng sai còn nhiều hơn. Lại đi biện bạch và đẩy trách nhiệm. "hèn"
    yup, hèn ... và như thế giáo dục ở Việt Nam mới xuống cấp nghiêm trọng vậy.

Like
    0
    Tôi không hiểu tại sao các bạn cứ tiếp tục tranh cãi để làm "mích" lòng nhau thế ? Rõ ràng cả 2 đều có lỗi, nhưng ông QTN lỗi nặng hơn nhiều vì người sơ sẩy trong quản lí là ổng, người phát ngôn bậy bạ cũng là ổng, cãi chầy cãi cối cũng là ổng. Không có gì để biện bạch hết. Không có gì phải biện bạch hết ! Điều quan trọng bây giờ là phải thay người quản lí website hiệu quả hơn.

Like
    146
    Đời dạo này ít người dũng cảm quá...
    Không đi làm sao tới.

Like
    0
    [QUOTE=chipT;644887]
    Quote Được gửi bởi CSharp.NET View Post
    Tôi biết rằng " Nếu ta kiểm soát được việc họ đọc gì, ta sẽ kiểm soát được việc họ nghĩ gì".

Đây là kiểu giáo dục lỗi thời mà hầu hầu hết thế hệ VN là nạn nhân. Một cách nhồi sọ đáng sợ. Với triết lý này hằng gì mới có mấy cái qui định ngớ ngẫn về Internet. Kiểu này thì VN cũng chỉ đào tạo ra được mấy con *** biết nghe lời mà bạn là một trong số đó.
    Đoạn này bạn hiểu nhầm. Đây không phải là kiểu giáo dục gì cả, còn bạn nghĩ nó là gì thì tùy, không SET(YOU) được. Câu này tôi nghe được trong phim:" Thị trấn SmallVillage" của một trùm tư bản báo chí Mỹ nói. Lúc đầu tôi đã không muốn xoáy vào cái vòng tranh cãi này, nhưng tôi nghĩ nếu khôg post thì người vào diễn đàn này chỉ thấy các ý kiến một chiều về thầy; thế nên tôi mới post bài.

Mình vẫn không hiểu cái sự thật ở đây là gì. Vâng! Bạn là người rất yêu thương thầy giáo của mình. Đó là quyền của bạn. Nhưng nói thật. Xin lỗi bạn trước nhé! Càng đọc bài viết của bạn càng thấy thất vọng cho nền GD VN.
    Buồn!!!!
    Sự thật về việc dùng từ "nó" đối với SV của thầy.
    Chẳng lẽ thầy trò không ai được dậy cách xin lỗi mà chỉ toàn học cách biện minh không thế này.
    Câu này bạn áp đặt quá rồi. Nên suy nghĩ lại bạn à, tôi thực tế nhiều lúc muốn bạn xem lại về các câu nói của bạn nhưng thôi không muốn tranh cãi loãng topic nên thôi.

Like
    0
    Đây là bài viết. Bạn còn có thời gian suy nghĩ. Và có quyền sửa tới sửa lui (Bài nào cũng sửa). Mà mình luôn thấy bạn nói xong. Xin lỗi. Lúc đó bạn không bình tỉnh. Thầy trò của bạn giống nhau thật.
    Một dẫn chứng của bạn nói sai nhé. Lần trước thì bảo hầu hết số bài post dưới 10, nhớ không???. Lần này thì bảo "Mà mình luôn thấy bạn nói xong. Xin lỗi. Lúc đó bạn không bình tỉnh." Luôn là luôn thế nào, bạn tính lại đi.Chỉ có một bài trong số hai chục bài. Mà bài đó không bĩnh tĩnh vì mệt quá, thức trắng đêm rồi lại phải nghĩ post bài, nhức đầu lắm.
    Lý do tôi hay sửa bài là vì như thế này: Tôi khi đọc các bài viết thì tôi luôn thấy các bài hay sai về lỗi dấu, như chữ:
    tỉnh
    này của bạn . Lại còn bị lỗi về chỗ đặt dấu chấm câu, phải viết là: " Mà mình luôn thấy bạn nói xong. Xin lỗi, lúc đó bạn không bình tỉnh." Thực tế thì cái này cũng tùy người. Nhưng tôi có cái thói quen là thích nhìn qua cái bài viết của mình rồi mới sửa câu cú, thêm bớt. Thói quen này có từ hồi tập tành viết forum.
    PS: đừng có ai chụp mũ là thầy trò bạn thích xem kết quả chán chê rồi mới nghĩ đến việc chỉnh sửa. Chụp kiểu này thì chịu rồi.
    Bài mình viết chỉnh sửa liên tục ư?. Nhiều topic cứ bị loãng do xuất hiện các bài viết bắt bẻ nhau câu cú. Mình chẳng thích bắt bẻ ai nhưng cũng cố post sao cho ít có cơ hội bắt bẻ câu cú của mình. OK???
    Được sửa bởi CSharp.NET lúc 12:37 ngày 28-12-2006

Like
    0
    Về cách nói chuyện của TS.QTN iem đã biết từ lâu lắm rồi vô cùng thấy vọng. Cho dù nói với báo chí hay nói với sinh viên ở đâu cũng vậy.

Like
    0
    Tôi xin phép spam thêm một bài nữa.
    Quote Được gửi bởi Adam View Post
    Ông C# chắc muốn thò 1 chân vào chỗ ông QTN chăng?
    . Chữ "thò" ít dùng cho người bác à. Bác chỉnh lại được không? Lợi cho bác thôi, chứ tôi chẳng quan tâm gì mấy mà vặc lại bác.Em chỉ được thầy Ngọc dạy 1 môn thôi. Bác không đọc các bài trên à? Em nhắn luôn cho bác kẻo quên, em mà đến lúc nộp đơn vào chỗ thầy, thì lúc đó thày về hưu lâu lắm rồi.
    Ko biết C# bao nhiêu tuổi mà nói toàn chuyện chiến tranh
    Em cũng còn trẻ hơn bác, em không đi bộ đội. Em biết chiến tranh qua đọc sách. Sao hay bác nghĩ thế là không được nói. Mà bác có reply lại thì gửi tin nhắn nhé, đừng spam như em ( trẻ hơn bác) đỡ tốn. Em cũng send lại.
    "C# nặng về trình bày quá ": trình bày cẩn thận chứ. Bao topic loãng ra do cãi nhau trình bày.
    "chuyện QTN lôi điện biên phủ,phát xit đức..chán quá đi" bác chán do bác biết rành rồi. Em và bác thử trao đổi hỏi nhau về Lịch sử đi? Em lôi LS ra có ý cả đấy.
    Ở gần nhà ga xa nhà văn hóa nên nghe tục tĩu quen rồi nên ai đó gọi là nó cũng thấy bình thường.
    Chậc, nói câu này không ổn, các mod có thấy thế kô. Với lại bác có thấy dùng từ "ai đó"-nghe nó xa lạ, có khập khiễng khi mọi người đều hiểu đó là thầy em không?. Hay là "người thầy", với một số người chính là "ai đó", 0 quen biết.
    Trả lời bác: thầy QTN là "ân nhân" của em thật, "ân nhân" vì đã dạy em một môn: Xử lý tín hiệu số. Thế bác có ý định tìm hiểu xem môn này có nên dạy không?, bác Adam à.
    Câu này viết thêm vào nhé, do quên mất, được 0 bác ChipT: Em spam, mod thích thì cứ xóa.

Like
    0
    Tóm lại thế này:

+ Thầy QTN sai trong cách giao tiếp từ đó mọi người có thể nghĩ thầy, và trung tâm TH bộ GDDT trốn tránh trách nhiệm, đẩy mọi tội lỗi cho Trí.
    + Trí sai vì đã Deface.
    + Những học trò hoặc không phải học trò của thầy Ngọc (những người ủng hộ thầy): sai vì các bạn không thể biện minh cho hành động mà mình không làm. Làm vậy sẽ càng khiến mọi người bực hơn thôi, tốt nhất bây giờ các bạn nên im lặng.
    + Với mọi người khác: các bạn có thể đúng khi đưa ra các nhận xét về thầy Ngọc vì bức xúc quá. Nhưng đồng thời các bạn có thể đưa ra một giải pháp hay ý kiến để giúp cho Trí không bị xử lý quá nặng được không, mình nghĩ đây mới là ý muốn của mọi người.

Trang 24 / 50 FirstFirst ... 192122232425262729 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết