Hiển thị kết quả từ 1 đến 4 / 4
    Like
    0

Giúp đỡ về chuột

máy e sử dụng chuột quang cổng USB, vừa rồi rút ra cắm lại thì thấy đèn chuột quang vẫn sáng nhưng không điều khiển cho chuột trên màn hình chạy được nữa, hình như máy tính có báo cái j đó đại ý là ko nhận được usb hay sao đó mong các ace cho lời khuyên, xin cảm ơn rất nhiều !
    Quote Quote

Like
    1
    Bạn thử rút chuột ra, sau đó cắm lại vào máy xem nó báo chính xác là gì, có phải báo ko nhận diện được hoặc lý do nào khác.
    Ngoài ra, bạn kiểm tra lại chân cắm đầu USB của mouse xem có chân nào trong 4 chân bị thụt vào không, lúc trước mình có bị TH như thế làm tiếp xúc ko tốt với cổng USB trên máy nên chuột có đèn nhưng không chạy, good luck and happy new year ^^!
    Em iu thời trang ^^!

Like
    0
    Bạn vào device manager xem có dấu chấm vàng nào trong phần usb hay ko. Sáng chuột thì vẫn có thể ko nhận chuột do dấu chấm đó. Nếu có thì update driver cho nó nhé. Driver nó có sẵn trong system 32 đó chỉ cần next là nó tự copy

Like
    6
    bạn thử vào device maneger kích chuột trái vào dòng đầu tiên bên trái chọn scan for hardware changes rồi cắm chuột vào đúng cổng bạn đã tháo ra lúc trước và restart lại máy sem sao

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết