Trang 2 / 5 FirstFirst 12345 LastLast
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 42
    Like
    0
    có ai đọc mấy quyển sách tin học cấp 2 , cấp 3 chưa nhỉ:|
    toàn dạy hàng M$ hết ,chưa kể thêm một đống soft giới thiệu trong đó nữa :|
    nếu mà làm đúng về bản quyền thì phụ huynh chắc chết , mua hết chỗ soft trong đó , từ win , office đến blah blah thì chắc là thà cho con nghỉ học ở nhà còn hơn

Like
    0
    thế nên mới có đĩa lậu. Mà sao các bác ko giới thiệu cho bố mẹ/anh chị/em/họ hàng cách dùng Linux nhờ . Khi nào về VN em nhất định làm 1 cua bồi dưỡng cho 2 cụ ở nhà

Like
    0
    dù sao cũng cảm ơn hacao, nhờ hacao mà em mới thoát khỏi sự mê muội phụ thuộc vào windows (hehe dùng hacao từ version đầu tiên)

Like
    0
    Anh Trường đang trúng mánh, từ lúc chính phủ khuyến khích khuyến khích dùng PMNM, Hacao đi tỉnh dử dội. Chăc là hợp đồng cũng vào dài dài, nên việc lơ là " nâng cao" Hacao . Ngay cả việc Câu lạc bộ giải pháp mở , Open Solutions Club , Ban chủ nhiệm cũng "lặn" hơi sâu !

Like
    0
    Oh,

Cảm ơn tin_truc22 đã nhắc nhở mọi người về câu chuyện của Há Cảo và các distro đã từng có thời rầm rộ tại VN.

Hiện tại thì mình biết đang có một Cty trong Tp.HCM cũng có ý định làm một cái Hạ Long Linux và có một vài lần giới thiệu đến trong diễn đàn ICT-VN (cover lại ubuntu).

Nói ra thì cũng có nhiều nguyên nhân dẫn đến thực trạng hiện tại, ta cứ hô hào hỗ trợ, ủng hộ cộng đồng ... rồi cũng chẳng đi đến đâu, ai làm cứ làm, ai chết cứ chết, ta đây đứng giữa, chẳng mất gì thì đến bao giờ mới đứng lên được.

Xung quanh chuyện này tôi đề xuất các bạn nên chia sẻ được với nhau theo cách thức "Tôi, làm được cái gì" trên tinh thần mở của FOSS.

Like
    0
    Chưa dùng bao giờ, ko biết hacao như thế nào. Nhưng số developer của hacao chắc ko bằng mấy distro khác nhỉ.

Like
    0
    thực ra nếu bác nào thích thì cũng có thể phát triển thằng Hacao lên bản 3 cũng được. Cứ update các gói mới nhất thui. Nhưng em thực sự nghĩ nên phát triển 1 HDH Linux thuần Việt. Và mục tiêu của HDH này là phổ cập tin học cho người dân ở vùng sâu vùng xa, nơi mà trình độ ngoại ngữ còn rất kém.

Like
    0
    Thấy puppy ra đến version 4.1 rồi, thử dùng xem thế nào

Like
    0
    Cảm ơn các bác đã quan tâm đến HaCao Linux trong thời gian qua. Hiện tại lúc này các anh em vẫn âm thầm phát triển phiên bản mới. Các bác sẽ chuẩn bị chào đón phiên bản mới đó !

Lần này sẽ phát hành 2 phiên bản song song: English & Việt

Thời gian rồi bận nghiên cứu ứng dụng cho giáo dục trên nền Netbook của Intel & Cty Hacao cũng khá nhiều việc nên có thể các thông tin Hacao ít xuất hiện !

Các bác cứ yên tâm ! Cty Hacao phát triển tốt thì Hacao Linux ngày càng "khỏe mạnh" hơn thôi.

Thanks,

Like
    1
    Đối với em thì Hacao vẫn còn chỗ đứng:
    - Chạy cái máy P3 vi vu.
    - Đứa cháu lớp 2 mê tít (vì dùng tiếng việt, giao diện trẻ em )
    - Made in Vietnam

Trang 2 / 5 FirstFirst 12345 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết