Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 13
    Like
    0

Có thể bạn chưa biết: Điều khiển máy tính người khác qua mạng Internet.

Nếu 2 máy đều kết nối internet thì bạn hoàn toàn có thể điều khiển máy tính người khác thông qua mạng internet.
    Điều này sẽ rất là đơn giản khi chúng ta sử dụng TeamViewer.
    Mục đích sử dụng: khi máy tính của người thân bạn bị hư phần mềm và bạn có thể sửa chữa nhưng 2 người lại ở cách xa nhau thì teamviewer sẽ giúp bạn điều khiển máy hư hỏng đó thông qua mạng internet. Ngoài ra còn nhiều khả năng thú vị khác.
    Mình đã trải nghiệm thấy rất hay nên shape cho các bạn cùng tham khảo
    Link: http://www.mediafire.com/?xgcwotpl478koel
    Nếu thấy có hứng thú với phần mềm này thì hãy trả lời bài viết mình sẽ up bài hướng dẫn sử dụng lên ngay
    Quote Quote

Like
    1
    Bạn không cần up hướng dẫn sử dụng đâu, có người up rồi. Bạn đừng có muối mặt mà up hướng dẫn sử dụng nha. Không ai cần cả.

Like
    0
    trời! sao @sonbd2 nói @dht1202 ghê vậy

Like
    0
    Quote Được gửi bởi sonbd2 View Post
    Bạn không cần up hướng dẫn sử dụng đâu, có người up rồi. Bạn đừng có muối mặt mà up hướng dẫn sử dụng nha. Không ai cần cả.
    trời bạn nói gì ghê vậy mình thấy hay nên shape thôi nình có nói bên trên mà. Chắc có lẽ kiến thức bạn nhiều bạn đã biết phần mềm này rồi còn mình thì mới biết nhưng mình cũng muốn đóng góp cho diễn đàn cũng nhiều khi có người vẫn chưa biết thì sao!
    Hình như bạn nói không được lịch sự lắm và tính bạn cũng khá bất đồng nhỉ?

Like
    176
    Nói thật cái này là không thể thiếu được trên máy mình, ngày nào cũng dùng để chỉ anh này HTML, anh kia js, anh kia nữa php, với lại chỉ cho Đại Lão Gia ở quê

Like
    34
    Minh nghe tiêu đề rất sốc, cứ nghĩ rằng nối dài nút power của máy tính, bàn phím, màn hình và chuột từ data center về nhà để tiết kiệm 100usd phí cài đặt lại cơ chứ. Thì ra là không phải.

Giờ tình huống này anh em làm giúp thì xin hậu tạ ngay 100usd: đang có một máy tính nằm ở data center, nó bị thế quái nào đó mà khởi động không thể được nữa vì ổ cứng lộn tùng phèo do sự cố điện, việc cần làm bây giờ là định dạng lại đĩa và cài đặt lại hệ điều hành, nhưng tiến hành từ xa chứ không vào data center để sờ vào máy được.
    "bất khả tri"

Like
    0
    thế bác có làm được không?

Like
    0
    Dùng TeamViewer cho nhanh HE HE. Đơn giản mà lại lẹ nữa!!

Like
    0

Rất hay !

Dùng TeamViewer :
    Máy tính đang hỏng không khởi động được thì làm sao đây?
    Máy tính chạy được vào internet được nhưng không có " TeamViewer " được cài sẵn trong máy (phải đi tìm trên mạng lấy xuống cài vào....nếu làm được như vậy thì"khỏi phải nhờ" chữa máy từ xa ?

RẤT ĐƠN GIẢN CHO NHỮNG NGƯỜI BIẾT....VÀ RẤT PHỨC TẠP CHO NHỮNG NGƯỜI CHƯA BIẾT

cái này rất thuận lợi cho 2 người ở xa nhau trao đổi dữ liệu

Like
    0
    nhưng mình vẫn có thể dùng teamviewer để diệt virus, cập nhật windows, hay cài phần mềm hoặc làm những việc cơ bản cho những người dùng máy tính ở xa nhưng không được pro tin học lắm. chẳng hạn mình đi học trên đây nhưng ơ nhà máy của bố mình bị virus chẳng hạn nhưng ông không biết làm sao thì lúc ráp máy mình cài teamviewer vào trước rồi bây giờ chỉ cần ngồi trên đây diệt virus cho ông một cách rất đơn giản!
    có thể đối với chúng ta teamviewer không là gì cả nhưng với bố thì mình làm như vậy thật là hay nhiều khi còn được bố thưởng thêm tiền ăn thì sao! hihi.

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

dùng teamviewer nối mạng LAN chơi game cũng ngon lắm chứ!
    Được sửa bởi dht1202 lúc 08:48 ngày 30-11-2010 Reason: Bổ sung bài viết

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết