Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 15
    Like
    0

Giận dữ ! Win 7 cần giúp đỡ

Chào tất cả các cao thủ
    Hôm nay hứng thú quá mình cho Win 7 (######) của mình tự động UPDATE .....sau 1 hồi được vài % thì bị nất mạng (mình xác định được là do UPDATE nên cái model DSL nó bị ngắt ) mình tắt đi bật lại model DSL thì lại tiếp tục .........phải mất 4 dến 5 lần như vậy cũng không UPDATE được
    cuối cùng khởi động lại máy thì con chuột ( cắm vào ổ PS2 ) không hoạt động được .....phải dùng chuột khác cắm vào USB thì vẫn hoạt động bình thượng
    liệu có phải bị MS khỏa máy không ?????
    mình đã thử tháo pin BIOS ra để 10 phút sau lắp lại và lấy lại ngày tháng ......cũng không được
    vậy giải quyết thế nào bây giờ
    bây giờ dùng chuột cắm vào USB máy vẫn hoạt động tốt
    nạp lại máy cũng vẫn không dúng được chuột ở ổ PS2
    mình cần sự chỉ bảo của cấc cao thủ
    rất cảm ơn
    Quote Quote

Like
    0

Buồn quá đi !

Hallo
    các bậc cao thủ đâu hết rồi
    ngủ vẫn chưa dậy sao
    không ai giúp được à
    hu hu

Like
    2,418
    Đề bài của bạn lủng củng quá, chắc cao thủ chả hiểu bạn muốn nói cái gì, giờ từ từ từng vấn đề nhé:

cuối cùng khởi động lại máy thì con chuột ( cắm vào ổ PS2 ) không hoạt động được .....phải dùng chuột khác cắm vào USB thì vẫn hoạt động bình thượng
    liệu có phải bị MS khỏa máy không ?????

Link: http://www.ddth.com/showthread.php/1...#ixzz2GiVlZSHl
    MS là gì ? Trong các hardware máy tính chả có cái gì là MS cả, cổng PS/2 mặc định được mở, có khóa là khóa cổng USB thôi.

Tóm lại, có phải máy bạn không dùng được chuột USB ? Coi chừng lúc cắm chuột bị lộn chiều, chân cẳng chuột nó bị cong hết rồi, hoặc chuột hư.
    Đường dài ngút ngàn chỉ một trận cười vang vang ....

Like
    0
    Chào bạn
    mình nói MS ở đây là ông chủ MICROSOFT
    liệu nó có khóa được máy của mình theu kiểu như vậy không
    mình chỉ gặp bị màn hình đen xì và báo lan win không xịn thôi....cái bệnh này nạp lại là xin ngay

bạn à

máy của mình dùng được tất cả USB và PS2

kết luân cắm sai ....bị loại trừ .....vì mình là thợ 3/4 mùa rồi chứ không phải 1/2 mùa

mình lần mò trong BIOS tháy không có gì sai

có lần vào BIOS không thay đổi gì sau đó ra khỏi và khới động lại thì lại ok
    khi tắt máy đi khởi động lại lại mất
    vào lại BIOS ......xong khởi động lại ....thì lại không được

vậy nguyên nhân tại đâu

Like
    5
    không hiểu mấy.. tức là bạn bị lỗi gì ??
    lỗi không cắm được chuột cũ hay sao ? gì mà cồng USB và PS2 ?? cổng đó thì quan trọng gì, cắm cái gì chả đc, miễn là cài driver cho nó nhận.

update win không ảnh hưởng gì đến máy, regedit cũng thay đổi không đáng kể, chủ yếu nó update các ứng dụng mà... gần như chúng ta chả bao giờ dùng đến.

Like
    20
    Quote Được gửi bởi thuyha1985 View Post
    Chào tất cả các cao thủ
    Hôm nay hứng thú quá mình cho Win 7 (######) của mình tự động UPDATE .....sau 1 hồi được vài % thì bị nất mạng (mình xác định được là do UPDATE nên cái model DSL nó bị ngắt ) mình tắt đi bật lại model DSL thì lại tiếp tục .........phải mất 4 dến 5 lần như vậy cũng không UPDATE được
    Xác định như thế lào? Có chuyện UPDATE ngắt modem sao?

Like
    0
    Nói thẳng ra cho các "cao thủ " là như thế này
    Mình dùng win 7 (#########) vừa rồi cho nó tự động update lên nhưng không thành công (mạng bị ngắt liên tục )
    và bây giờ cái máy đấy nếu cắm chuột vào cổng PS2 thì máy không nhận ra chuột .....nếu cắm vào cổng USB thì ok
    Mình là thợ 3/4 mùa rồi.......đã thử nghiện mấy cách này :
    Tháo pin BIOS ra sao đó lắp lại lấy lại ngày tháng.....thì nhận ra chuột ở cổng PS2 .. nhưng tắt máy đi bật lại thì lại mất chuột ( cổng PS2 )
    Nạp lại win ......không được vẫn như vậy (tất nhiên muốn nạp phải tháo pin ra ....thí có chuột ở cổng PS2 ........nếu không chuột chỉ có thể nhận ra ở cổng USB )
    Lần mò trong BIOS ...thấy tất cả đều đặt đúng ( vì mình có 2 máy nên so với máy không hỏng thấy như nhau )
    Tóm lại bây giờ muốn con chuột cắm vào cổng PS2 hoạt động thì phải tháo pin BIOS ra lắp lại ...xong khi tắt đi bật lại thì lại không nhận được chuột
    Gần 2 ngày rồi mình vẫn sử dụng máy bình thường không thấy lỗi gì cả ( tất nhiên là dùng con chuột cắm vào cổng USB )
    Mình là thợ 3/4 mùa nên muốn tìm ra bệnh.......chứ không phải là nếu không dùng được cổng PS2 thì dùng cổng USB cũng được
    Mong các " cao thủ " chỉ cho vài đường khinh nghiệm

Like
    2,418
    1. Thay mới cục pin CMOS

2. Cài lại windows 7 đàng hoàng

(Làm 1 xong rồi làm tới 2 chứ không phải hoặc 1 hoặc 2)
    Đường dài ngút ngàn chỉ một trận cười vang vang ....

Like
    0
    Quote Được gửi bởi kiettt View Post
    1. Thay mới cục pin CMOS

2. Cài lại windows 7 đàng hoàng

(Làm 1 xong rồi làm tới 2 chứ không phải hoặc 1 hoặc 2)

Bạn ơi không giải quyết được ........mình đã làm rồi (mình không nói cụ thể ra là đã thay pin và nạp mới lại đàng hoàng thôi )
    Mình rất muốn mọi người thiết được những ban bệnh như thế này cho ý kiền để có kinh nghiêm thôi ( mình chữa máy tính cũng hơn 10 năm rồi )

Like
    0
    Hallo
    Các cao thủ đâu rồi ....giúp với
    chả lẽ chưa ai gặp trường hợp như thế này à
    rất cảm ơn các bạn cho ý kiến

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết